Và Như Thế...Em Đi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi AKAY_QNINH, 19/2/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Hôm nay như bao hôm khác,khoảng 7h30' AKay dạy cho mấy con gà uống thuốc(nước gừng hòa mật ong).Xuống đến chuồng thì thấy em gm BBV có biểu hiện nấc và thở rít lên,đứng co ro góc chuồng.Akay rất bàng hoàng và có linh cảm em nó sắp ra đi...tiếp theo vội cho nó uống chút ít nước gừng vói suy nghĩ rằng cho nó ấm người.Uống xong em nó nằm xuống và rẫy rụa được vài cái,mặt tím tái,trào nước mắt...và rồi em nó đã ra đi.
    Nó về với AKay cũng đã được nửa năm trời,thời gian tuy ít thôi nhưng đã gắn bó bao kỷ niệm rồi.Đã bao lần lặng lẽ ngắm nhìn nó mà quên cả thời gian trôi và cũng đã bao lần cầm đèn pin đi bắt dế cho nó trong đêm đông rét buốt rồi vui mừng biết bao nhiêu khi đuổi bắt được con dễ cho nó...Rồi cả cái lần lên C10 nữa,AKay nghỉ chân bên hòn đá còn Nó cũng được ...thả hồn bên khe nước...Vậy mà giờ đây Nó đã nằm im đây rồi:
    Em gm này phải nói là rất đẹp,trước đây ở topic nào đó AKay đã từng chấm cho nó 7 hay 8 điểm gì đấy.Em này chẳng bao giờ ốm,mào cũng chưa bao giờ bị đổ.Cựa khoảng 1cm nhưng tròn và rất nhọn,sờ tay vào có cảm giác gờn gợn.Bản tính con này theo AKay rất nhiều máu rừng nên nhát và ít gáy.
    Thôi chào mày,chúc mày sớm đầu thai kiếp khác.Mod nào đi qua khóa topic giúp.

2. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    sao a ko chia sẻ lý do nó ra đi ?

AKAY_QNINH thích bài này.
  3. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    @Hieubds:Bác hỏi làm khó Tôi quá...Thôi Tôi nói qua môi trường nơi nó sinh sống nha:Miền Bắc khoảng 10 ngày không có ánh nắng mặt trời,thời tiết thường xuyên dưới 10oC(Lắm đêm xuống 2-3oC),kèm với mưa nhiều.Còn lí do chính xác phải mời pháp y thôi Bác ơi.Mod nào đi qua,nhờ khóa topic giúp.

4. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    Vậy là em nó không một lời từ biệt hả Akay ..... xin chia buồn cùng bạn .... những mất mát sẽ được chôn vùi vào quá khứ .... mong bạn sớm tìm được một em khác .... tốt .... một em mồi chiến sát bổi

5. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Lúc nó ra đi,AKay ở đấy mà.Thấy nó mặt tím tái AKay còn lấy tay ép ép hai bên mạn sườn nó,nhưng..............đành bất lực.

6. tuantuyenquang

tuantuyenquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    chia buồn cùng anh không biết nói j hơn..mong anh sớm tìn được em khác

7. tuantuyenquang

tuantuyenquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    sáng nay dậy mấy em mồi của em cũng cù rù bỏ ăn không gáy nữa rùi cũng giống anh rùi đã phòng trước rùi mà vẫn không tránh khỏi nguy cơ mùa này không có gà rùi ...........hjx

8. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Chia buồn cùng AKAY, ngoài đó đang trời lạnh AKAY che chắn chuồng cho kín, cần thiết thì thắp đèn cho chuồng ấm.

9. sunganhthanh

sunganhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    cho em chia buồn với anh akay nhé . những gì mình yêu thuơng thì dù nó có ra đi mãi mãi thì vẫn nhớ nó . nói thật không đơn giản chỉ là một chú gà mà nó còn như một người bạn , một người anh em cùng chiến hữu ! chia xẻ sâu sắc tới mất mát của anh !

10. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    a aky viết bài giống như thư tình chia tay cho người yêu thế nhỉ,hihih

11. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Xin chia buồn cùng AKAY nhá,hôm nào kiếm con khác thay thế vậy, đúng là miền Bắc mấy ngày nay thời tiết lạnh quá đi, tôi cũng đang lo con mồi của tôi đây.

12. trungkien_qn

trungkien_qn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Chia bồn cùn AKAy nha ko biết nói gì hơn..................

13. Hòa Bình

Hòa Bình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    xin chân thành chia buồn cùng bn. Phải nói rằng cảm xúc bn giờ hẳn rất buồn...ngày trước mình cũng có 1 e gà tre làm mồi. Theo mình chinh chiến được 8 tháng, sau đó Nó cũng ốm rồi mình tìm kiếm tất cả các triệu chứng của nó trên mạng để tìm thuốc chữa. ĐÔng, tây y kết hợp mà chẳng tiến triển tốt tí nào cả. Sau cùng nó ra đi với 1 viên Homtamin Ginseng. Lúc ấy mình cứ nghĩ rằng tại mình cho nó uống viên sâm ấy. Giờ nghĩ lại mới thấy rằng; Mình đã cố gắng hết sức rồi nhưng không đạt được thì đành phải đón nhận. Dù sao mình cũng không phải ân hận vì trong thâm tâm cũng như hành động đều đã làm tất cả rồi... Mong bn tìm được gm mới. Thân!

babaqn and AKAY_QNINH like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.