Vài chú gà F úp lên anh em xem...

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi phamngoctam, 12/4/12.

1. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    gà mình nuôi gần 1 tháng rồi mà chưa toi e nào, hi vọng tình trạng này kéo dài cho tới khi e nhó lên thì hạnh phúc biết mái...Chơi gà rừng dc 2 mùa rồi đúc cũng khá là nhiều gà F1 nhưng nuôi chẵn đc chú nào cho tới trưởng thành ko biết mùa này thế nào...AE nào có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo cho e thêm nha!
    Năm nay nuôi theo cách Bác Sơn chỉ thấy rất khả thi...quả thật nuôi đc con gà là đổ cả mồ hôi...mà vẫn chưa biết thành quả cuối cùng là gì??? Cũng chỉ vì Đâm mê.

[video=youtube;ShAva_3dmlk]http://www.youtube.com/watch?v=ShAva_3dmlk[/video]

[video=youtube;szpRTLKplGE]http://www.youtube.com/watch?v=szpRTLKplGE[/video]

Last edited by a moderator: 12/4/12
  2. nguyenleduyanh

nguyenleduyanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    anh đổ gà ra hay ghê chứ, ráng chăm nó đến khi bắt đầu điểm lông mã vàng ở cổ thì khó đi hơn. mình nuôi 3 con đến khoảng gần 4 tháng thì 1 con trống lăn đùng ra, tiếc!

3. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    gà con quá đẹp, sang năm tha hồ gà làm mồi......................

4. thanhgec

thanhgec Active Member

Thích đã nhận:
    176
    Ha ha, xin chúc mừng nhé. Dạo này thấy ít xuất hiện, chắc là mắc lo cho đám gà con.
    Công cuộc làm giò tới đâu rồi, giới thiệu sản phẩm luôn đi chứ.
    Gà con nhìn đẹp đấy, gà sáng màu, nhưng cỡ đó chưa chắc nói lên điều gì. Tâm xem kỹ hình như có 2 con xệ cánh rồi đó, nếu đúng thì phải thuốc men đầy đủ, không được thì phải cách ly sớm hoặc chấp nhận hy sinh, nhớ đừng để gà con mắc mưa.
    Đàn F1 của anh nở hôm sau Tết 8 con đến nay đi mất 5 rồi, hôm nào up hình lên xem + những bộ giò bắp chuối đầu tay Made in Pleiku.
    Thân chào.

5. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    E biết mà gà F kho nuôi lắm nhưng phải cố gắn thôi...2 con xệ cánh là 2 e rừng rặc đó A Thanh e bắt từ rừng về e nó vây đó nhưng ăn uông rất khỏe.
    Giò bắp chuối e đã xê hoàn thiện rồi nhưng còn chờ Bác Sơn gửi khuy đồng nửa là hoàn tất...khi nào hoàn thành e sẻ úp lên cho AE xem. Còn A thế nào rồi đã hoàn thành thi úp lên cho e học hỏi trước khi e cho ra sản phẩm đỡ bi lỗi kỹ thuật nha.

6. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    án binh bất động lâu ngày thì ra là lo chăm sóc mấy chú gà con. Tâm nè, gà con dễ "chụp" lắm đó nhe, cận thận ...cẩn thận hehehehe. Đàn gà nhìn nhanh nhẹn và đẹp quá, có con f0 nào chưa Tâm? Chúc đàn gà "sống lâu trăm tuổi"

7. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Gà Con So Hot,hehehehe,cố lên cố lên các đồng bào,đồng chí,đồng đội của Club Gà Rừng

8. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    Dạo này lu xa bu với bon này wa...Đc 2 chú F0 rồi nhưng thấy ko ăn đờn...Chụp thì đc thôi quân trọng ở xa có chụp tới ko thôi???hiiiiii

9. phongvi

phongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    nhìn đàn gà của bác mà thíc quá
    mây tháng nữa bác tha hồ mà chọn gà làm mồi nhé

phamngoctam thích bài này.
  10. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    hehehe hiểu nhầm ý a rồi, là trộm "chụp" chứ ko phải a. a thì ko chụp mà lấy lưới lên lùa cả bẩy cho nhanh hehehe. Dạo này có hay đi bẩy ko?thành tích từ đầu mùa là bao nhiêu rồi Tâm

nhocalone thích bài này.
  11. toidamme

toidamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    Anh Tâm ơi, bác gallus-vu ko chụp thì để em chụp phụ cho, hic hic! Em đăng kí chụp 1 em cho tụi nó ăn mau, chóng lớn và khỏe mạnh để còn đi chiến đấu! Hihi

12. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Chắc bữa nào rủ chú Sơn với toidamme lên thăm bác Tâm 1 chuyến thôi, lên để kiểm kê số lượng gà đó mà. Có ai xung phong đi nữa ko ta??? hehehe

nhocalone and toidamme like this.
  13. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    nghe bác sơn nói đi xe khách 1 đêm mới tới, mà còn phải chạy lên chổ anh tâm thêm 30km nữa mới tới nhà! nghe mà sợ đi xe quá đi mất! hic hic

14. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Huy 1 vé luôn nhé,ghé nhà Tâm tìm mấy pé ở phòng trọ ngồi nói chuyện ngâm thơ

15. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Vậy là có 1 vé cho Huy, mà huy tìm mấy "pé" nào ở phòng trọ vậy?nhà Tâm nhiều pé lắm.

16. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    ok liền...cứ với tay thử đi tơi thì thích tóm e nào thì tóm AE tạo cơ hội cho chơi là chính mà...

17. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    kết nhất anh tâm ở điểm này! nói là làm liền ha!!! hihi
    à anh mua dùm cho em con đất con đc ko? có gì em gửi tiền cho anh! hok thì hum nào em tặng lại anh con chào mào! hixhix thân anh

---------- Post added at 07:21 PM ---------- Previous post was at 07:09 PM ----------

anh tâm ơi, em còn giữ mớ lông của gà lôi hồng tía nè để em chuyển phát nhanh lên cho anh ha!!! chắc bác sơn quên nói với anh, con gà lôi nó lên tới anh chắc nó sexy lắm đó hixhix!!! :)
    mà em mà với tới nhà anh chắc anh hết chim, gà chơi luôn đó hihi

18. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    Lên kiểm kê số lượng hay lên thu hôi vẩy Bác Vũ để e chuẩn bị tẩu tán bớt...Ah! nhớ phải có giấy tờ của thú ý nha...ko có giấy là ko đc kiểm tra đâu đó

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:28 PM ----------

Bác nói muộn quá rồi ngày mai Tâm đi gửi cho chú Sơn ko mua kịp hẹn dịp khác nha...

19. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    gà trống thiếu nắng, đổ con ra yếu lắm, bạn nên nhốt gà mẹ và con vào chuồng kín nhưng cũng thoáng, hạn chế thả ra ngoài vì gà con ra ngoài dễ bị chêt, tới lúc = nắm tay là thả 1 ngày nhốt 2 ngày là ok

20. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308