Vài hình ranchu nhà Thanh ocean cho các bác phân biệt.

Thảo luận trong 'Cá vàng - cá chép - koi của thành viên' bắt đầu bởi thanh ocean, 25/4/08.

1. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Tối nay không ngủ được nên post chut hình cho đỡ buồn.
    Mặt mũi tụi nó nè:

Lưng cong nè:

Toàn thân tụi nó:

2. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    phá cái thớt này !!! hahah ,nhìn cứ như cá chép Koi đấy bác Thanh ah ,mà hổng biết nó là lan thọ hay ranchu vậy bác,thông cảm em chỉ chuyên cá rô phi nên nhìn hổng ra,bác có thể chỉ cho em 1 ít đặc điểm để mở rộng tầm mắt ko bác ???
    Thân chào

3. Angel Fish

Angel Fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Gần 3 giờ sáng mà pác chưa ngủ thì em chịu pác luôn.Em thì cùng lắm là 1 rưỡi sáng .
    Thật ra pác không ngủ cũng không sao.Chỉ tội mấy em cá đang ngủ ngon lành bị pác bắt lên chụp hình.Trông em cá ở hình thứ 2 như muốn nói:
    "Biết tôi đang ngủ không hả?Cẩn thận tôi cắn bây giờ!"
    Nếu có gì thì xin lỗi.:D

4. utbeo

utbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ranchu được đó thành,khi nào có diệp không biết tham quan tận mắc mấy con ranchu thành hem ta ^^

5. sucsong_HN

sucsong_HN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    đẹp nhỉ bạn mưa hàng nào wr hà nội thế, bao xiền 2 em

6. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Theo thông tin em thu thập được do giang hồ đồn thì 1 con 300-400usd ,nghe muốn xỉu luôn ,e thì có tính hay sưu tầm ,ai mà tặng cá giá trị là em lưỡng liền ,bác Thanh ơi ,chừng nào tặng em vài cặp vậy bác Thanh ,bác đâu rồi ,alo ola

7. loveall

loveall Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    "Giang hồ" đồn đại hình như hơi quá rồi đó #:-S , 1 em thì chừng 400-500K thui anh ơi .

1 con mà 300 - 400 USD thì ai mà dám mua b-(

8. thanh ocean

Thích đã nhận:
    3
    Không biết nếu nói giá ra có phạm nội quy của 4rum không nữa nhưng có gì xin mod xóa dùm. Cá này vô tận trại cá tại thailand lựa nhờ sự giới thệu của một người bạn rất thân với chủ trại. Thật ra mình cũng mới tập tành chơi nên chỉ có thể lựa loại cá chưa được chuẩn lắm vì giá của nó chỉ tầm khoảng 250$/con thôi,loại đẹp hơn thì giá hơi căng. Chủ trại bảo đảm là cá này đẻ tại Nhật.
    @ Bác ai-armani: Cá chưa đẻ được đâu mà bác cứ đòi bắt. Muốn bắt thì đợi trại xây xong và tất cả các loại cá tại trại đẻ đầy đủ đã bác nhe!

Last edited: 26/4/08
  9. Angel Fish

Angel Fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Ặc ặc 400 - 500k đối với em là choáng lắm rồi.Em mua cá đen mắt lồi bé xíu 10k đã tiếc.Vì sao em lại nghèo đến thế ư ?Em là học sinh tiểu học ( 11 tuổi ,năm cuối tiểu học),toàn bộ tài sản là 2 tờ 500k với vài tờ 10 k và vài tờ xiền lẻ.:D

10. utbeo

utbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm bữa gọi cho anh konkamfa hỏi anh có 1 con 1000$ bên bà yan bả bán nghe kinh không,la hán còn 100 triệu chứ nói chi,cái này tùy thuột vào từng con nữa,biết thưỡng thức thì chơi còn không thôi à,mà cá ranchu này cái tốt là mặc với thân mặc càn xù xì có cục u nỗi càn nhiều càn dễ thương thì càn có giá

11. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Con này lưng gãy như vậy mà cũng mua hả Ku, chắc lúc lựa có cô nào xinh xinh lượn trước mắt hả.:devil:
    Anh nói thật là giá quá chát, nếu như mua tại nhà Hạnh Vũ (hồi tết vừa rồi) cá to bằng nắm tay và giống hệt như trên, với khách lạ hoàn toàn, đắt lắm cũng chỉ khoảng 80k/1 dôi thôi Ku ơi.
    Cá này hàng Trung Quốc rất đẹp, có rất nhiều loại màu, màu đỏ, màu vàng, màu trắng là nhiều.
    Mua bọn này cần chọn lưng cong đều, không bị gấp gồ ghề, thân ngắn, cân đối dáng người và rất đẹp nếu như góc giữa vây đuôi và gốc sống lưng tạo được góc 90 độ.
    khi mua chú ý đến đuôi, các vây, vì bọn này hay thiếu bộ phận lắm đó, nhiều lúc mua về mới té ngửa vì chúng thiếu 1 vây dưới bụng hoặc đuôi sẻ quá đà.~X(

12. thanh ocean

Thích đã nhận:
    3
    @GHT: Tay em đỡ nó lên đó chứ không có gãy đâu. Nói chung là kỹ thuật chụp hình củ chuối nên không chụp hết góc cạnh của nó. Cá TQ thì em không cần phải chơi vì sắp có đàn cá gốc chuyển về nhà em theo diện nghiên cứu rồi. Ranchu là phải có 2 cái gù lên đối xứng trên đầu nhìn như 2 cái má còn cá Lan Thọ của TQ không thấy có.
    Con này hơn 1000$ nè:

13. utbeo

utbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    quá chuẫn,quá đẹp,quá béo kekekekekke.Nhưng theo tui con này 800$ thôi thấy mặc không đẹp gì hết à,hông có xù xì gì hết,chắc tại coi ỏ dưới quá

14. minhduc12345

minhduc12345 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    làm gì mà mắc vậy anh kô lẽ nó mắc hơn cá rồng?Với lại 3 đuôi dể đẻ nên giá thành kô cao lắm đâu

15. marmalad3_b0y

marmalad3_b0y Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    oạch con ran chu gì mà đắt thế bác ơi, 1000$ ngang cá rồng à, hay bác up nhầm giá đấy

16. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Sai rồi em ơi, của Trung Quốc cũng có y choang luôn, đầu nó xù như sư tử vậy, giá lại rẻ nữa, em xem lại giá đi nhé, siêu đắt rồi.
    Con 1000$ em pót hình cũng chưa được đẹp vì thân vẫn còn dài, tiều chuẩn quả trứng chưa đạt được mà sao giá cao thế.
    Con này trước kia anh mua 17k nhà Hạnh Vũ này, cái đầu nó có mào rất to phình ra 2 bên.

Last edited: 27/4/08
  17. lethanhha

lethanhha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hễ hễ, em cũng mua ở Hạnh Vũ nè bác GHT, em mua 1 cặp không biết là lan thọ hay ranchu nữa nhưng cũng có 50k thôi nha^^.
    À, bác cho e hỏi, bây h Hạnh Vũ còn bán lẻ nữa không vậy? Hum e xuống thì người ta bảo h dỗi dãi nên có bán lẻ, chắc khi nào bận bịu thì bán buôn thoai

18. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Con này là hàng lởm rồi Cụ Chí ơi, Lan Thọ hàng China :D
    2 cái đối xứng ở 2 bên miệng (dưới mắt) chứ ko phải ở trên đầu Cụ ạ~X(
    Nói chung là 2 bọn này khác nhau nhìn nhanh nhất ở cái đầu, Ranchu đầu vuông còn Lan Thọ tròn nhọn.
    Mà các bác VN mình là thế mà, xe ga còn thật giả ầm ầm ngoài đường nói gì :rolleyes:

19. ghostcom

ghostcom Member

Thích đã nhận:
    3
    hình như ở HN còn chưa có bán cá ranchu đâu bác ơi,em cũng đi xem nhiều chỗ nhưng chỉ có lantho thôi lan thọ nhìn rất giống ranchu
    họ bỏ ra mấy trăm $$ để mua 1 con cá thì nó phải hàng xin rồi hàng mấy chuc k làm sao mà so sách được
    ca bac dep !!! perpect

20. dangchitrung

dangchitrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    không phải đầu vuông hay tròn vì cái đó có phân biệt rồi
    đầu tròn được gọi là tigerhead và đầu vuông chính là đầu lân đấy lionhead, lan thọ nào có đầu vuông thì gọi bằng tên ghép là lionchu, có loại có đầu có loại không có
    còn loại có hai cái má lồi ra hay không thì chỉ phân biệt khi nó là TVR hay SVR thôi, TVR mới cần cái điểm đó, còn trong đây mình thấy toàn là SVR cả