Vài thắc mắc nhỏ về khuyên non mong mọi người chỉ giáo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi lachihai, 21/4/11.

1. lachihai

lachihai Active Member

Thích đã nhận:
    14
    :confused: Chả là em có 2 tổ khuyên non nuôi đút lên,đang tập chuyền rồi.Nhưng có một điều lạ là tổ có 3 em lông lá phần lưng xanh mướt,phần ngực chỉ hơi vàng chút còn 2 em ở tổ còn lại phần lưng cũng lên ít màu vàng phần ức thì vàng óng.Vậy là sao hả mọi người,Khuyên xanh cũng có mấy loại khác nhau phải không ạ???Thằng em,em bảo 3 chú khuyên lưng xanh mướt bản lĩnh hơn chẳng biết đúng không hay nữa mong mọi người chỉ giáo nha!!!

2. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Chẳng có cơ sở j mà kết luận thế cả.Em nghĩ bản lĩnh hay hok là do con chim.Còn màu lông thì tùy từng con,con đậm con nhạt.Tùy vào dinh dưỡng hoặc gen của nó.Em thấy bác nói là có 2 tổ đúng k ?Vậy thì sao cứ bắt nó fai giống nhau.Nếu bác nói thế thì khuyên mơ là giống j ?Không cùng loại vs khuyên xanh ?Mà 1 lý do nữa là khuyên đực cái màu lông cũng có khác nhau về độ đậm nhạt đấy bạn ạ.Đấy là ý kiến cá nhân em.Bác nào thấy ko hợp lý thì chém nhẹ thôi nha

lachihai thích bài này.
  3. ngohuudan_sonca

ngohuudan_sonca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    có khi là nó bị đột biến, nhưng khăng định khuyên xanh bản lĩnh hơn là hoàn toàn sai lầm, bản lĩnh hay không còn tùy vào con,
    bạn cứ nuôi đi lớn lên rồi sẽ biết

lachihai thích bài này.