vận chuyển cá bằng máy bay ??

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguabaymau, 26/6/08.

1. nguabaymau

nguabaymau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em định đợt này về VN sẽ mua 1 con LH rồi mang sang Singapore, vì em thấy là cá ở nhà cũng đẹp mà nhiều khi còn rẻ hơn bên đó rất nhiều:devil:, có điều em muốn hỏi các cao thủ đã từng nhập cá về là khi ra sân bay có cần phải làm thủ tục hay là cái gì không, bởi vì em sợ là mấy ông sân bay VN lại móc mắt rạch bụng cá mình~X(, như thế thì tội và phí quá, em muốn xách tay cá lên máy bay thì liệu có được hay không và ngoài cách đó ra liệu có còn cách nào đảm bảo an toàn chuyển cá từ đây sang bên đó được không ? mong mọi người giúp đỡ

à mà dạo này em nghe nói tình hình cá ở vn có nhiều biến động, như là ng bán dùng thuốc hay là đại loại vậy, liệu tin này có phải là thật không, và mọi người có thể giới thiệu cho em chỗ nào (ngoài cửa hàng cá Hồng Anh, vì chỗ này em biết ) bán cá mà mình tin tưởng được không ?

cảm ơn mọi người nhiều

2. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Phải gửi theo đường hàng hóa,có một công ty vận chuyển mới được..giờ ko xách lên máy bay dc đâu..
    Cái quan trọng nữa việc nhập dộng vật tươi sống vào Singapore là cực kì khó,bạn nên chú ý nhé

3. nguabaymau

Thích đã nhận:
    0
    Lần trước em đi Thái Lan, cách đây khoảng nửa năm , người ta cũng cấm. Nhưng lần đấy em liều , mua 1 chai rượu Vodka trong Free Duty của sân bay , xong rồi em bỏ bịch cá vào cái bịch đựng chai rượu. Hải Quan ko hề kiểm tra , mặc dù bỏ qua máy soi vẫn thấy...

Cho biết 1 số công ty vận chuyển , nhưng mà ng ta chỉ cho hàng hóa thôi , ko áp dụng cho động vật. chán quá huhu !!!!!!

4. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Gian nan lắm!

Bạn đọc bài viết này xem rồi bạn có còn có ý định chuyển cá về SINGAPOR không nha.
    và đây nữa:
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=19737

5. nguabaymau

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh nhiều ạ ...

( viết thêm cho đủ 25 chữ )

6. xoan

xoan Member

Thích đã nhận:
    0
    Đọc bài viết trên em thấy tiếc thương cho máy em ấy quá các bác nhỉ. Nhwng vân chuyển trong nước bằng đường bộ chác cũng được thui các bác ạ. Bơm nhìu nhìu ỗy vào chắc cung ổn thui mà

7. banhkembietkhoc

banhkembietkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đọc xong thấy búcc xúc wa, bác nói đúng đó phải kiện , bắt đền bù thiệt hại chứ

8. dacphuc

dacphuc New Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này có phải vì chưa được bôi trơn ko nhỉ :D ? ( này thì cho đủ 50 kí tự)