Vẫn còn nhiều vấn đề để hỏi quá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi huy820810, 18/7/07.

1. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em có hồ 1m2 định nuôi 2 con cá bột(mua cá lớn thì hổng đủ tiền :D) . Mua cá về tách ra luôn được ko? Mà cái hồ thì bự quá cá lại nhỏ có sao ko?

2. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn về đi cắt kiếng ngăn hồ ra làm 2.Mỗi con 60cm là được rồi.Hồ lớn thì mai mốt cá nó cũng lớn theo thôi.

3. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bột chưa cần tách đâu, chừng nào thấy chúng đánh nhau th2i hãy ngăn ra, mới đầu ngăn mỗi con chừng 20 cm thôi, ngăn rộng wá cá dễ bị nhát, rùi sau đó từ từ nới rộng ra, cá khoảng 2 ngón thì ngăn đôi là vừa

4. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Vậy em cứ làm lọc đáy như của bác DuongNguyen rồi ngăn 2 con ra luôn há. Làm lọc đáy từ đầu luôn cho tiện tại hồ đang để ko chứ sau này mới làm thì hơi cực được ko mấy anh? À cá la hán khoảng 1 đốt ngón tay ăn cá con được chưa? hay phải cho ăn gì?

Last edited: 19/7/07
  5. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu bạn muốn cho ăn cá con thì mua cá trêm,còn ko thì tép lột vỏ,nhớ là ko nên cho ăn trùn chỉ,cá sẽ rụng hết châu đóa nghen :D

6. kimcuongnuhoang

kimcuongnuhoang Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cứ nuôi chung, mới mua cá bột về không nên tách hồ liền cá sẽ nhát đó bạn ơi, hồ rộng cũng kô sao, miễn cá quen hồ là được, chúc vui nhé.

7. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @Huy820810: bạn nên cho ăn cá Trâm hoặc Cá lóc (loại bé nhất) và cũng có thể cho ăn dạm thêm JBL, XO, TOP ... Còn đối với cái hồ so với Size cá thì kô ổn cho lắm như ThanhBinh đã nói. Nếu bạn có điều kiện thì mua thêm 2 con nữa ngăn đều chúng ra còn kô thì ngăn đôi cũng đc nhưng với điều kiện là kô làm cho cá sợ, giặc mình mà dẫn đến nhác ăn.

Last edited: 21/7/07
  8. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ngăn hồ nuôi cũng được nếu bạn muốn cho cá bạn kè với 1 con nữa( nhỏ hơn) để cho sung, còn ko bạn cũng có thể để 1 hồ cho con bạn luôn cũng được cáng tốt vì hồ lớn cá phát trểin nhanh hơn nhất là nhanh lên đầu.Ráng nuôi cho đẹp nhá, có gì post hình cá bạn cho anh em tham khảo nha. Chúc may mắn !!!

9. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Đã nuôi được 1 tuần vẫn còn bé lắm(= lóng tay ngón út của em thui) chưa nổi đầu với châu rỏ ràng,dược cái ăn nhiều hehe vài tuần nữa post hình bà con đánh giá giúp, 2 con này là 2 con đầu tiên em nuôi hy vọng mọi việc suông sẻ :(