Vấn đề cái mắt lưới chạy khung sập của lụp

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi thanhchim, 29/5/12.

1. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Hôm nay lúa đã cong cong cái bông, cu bắt đầu sung đấy các bạn ạ! Mình định để cuối tuần này mới cho cu Bể đi thể hiện trọn ngày, nhung thời tiết mấy hôm nay đẹp quá, lúa thì đã mẩy hạt, cuối tuân khả năng có mưa. Chiều nay tranh thủ giờ thể thao đem Bể đi gác ở nơi bổi trận cả làng cu Hà nội đều biết để xem cu Bể có choáng không.

Không ngờ tới nơi chưa đầy 30 phút thể hiện Bể đã cho chú bổi Kim pha Hà nội nốc -ao.

He!.... Vì Bể chơi ác quá, cu bổi chung cây, lượn vào rồi lượn ra cây bên cạnh, rồi xuống cây dừa con thấp hơn lụp hơn 2 m, búng lên rớt xuông mặt Bể (chắc là chú ta định bái sư)' lưới chụp nhưng đầu ở ngay cái góc nhọn của sàn lưới, và cái mắt lưới chạy và cái góc nhọn đã tạo điều kiện cho cu Bể phóng sinh chú đệ tử.

Last edited: 29/5/12
  2. Năm ngoái, mấy ông anh họ cầm con mồi đồng nóng của em bắt bổi cũng bị sẩy mấy con, gần giống như trường hợp của bác Thành. Chỗ nào lưới bị chạy thì cột lại...hehe, căng quá bác đan lưới mới lắp vô là xong!!!

3. hbl

hbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    338
    Chú Bể về Hà Nội lại trổ tài bắt chim rồi hehe. Chắc là chú ta phóng sinh để cảnh báo mấy em ở ngoài đó đấy bác thanhchim ạ (lần đầu tớ còn tha cho, còn lần sau thì có mà về nhà bác Thanhchim ở đấy nhá hehe).

4. thanhchim

Thích đã nhận:
    9,715
    Mình chụp ảnh trên cây thoải mái xong mới hạ lụp. Đúng lúc lụp ngang mặt mình thì cu bối " phạch, phạch...." bay vút ra nhưng không quên nhìn lại chào sư phụ Bể.

Mình sẽ làm riêngcho cu Bể 1 cái lụp khác, đặc dụng luôn.

5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    bữa nay cái điện thoại của em nó bị hư nên không liên lạc cho bác được, em cứ tưởng phải mất 5-10 tháng mới wen chủ và khí hậu, bác cũng máu chiến thật, ở nhà thì chú bể nhà ta chỉ ngủ và rỉa lông, lâu lâu chiêu vài câu. ra rừng thì thời gian tới không chừng hàm thuận, đức trọng và hòa bình lại thất nghiệp mất thôi.

6. ktatmt

ktatmt Member

Thích đã nhận:
    101
    Chào bác thanhchim! Trước tiên chúc mừng bác có thêm chú mồi tuyệt đỉnh.
    Em đoán lụp của bác là của bác Nhật đúng không ạ. Em cũng đang dùng 1 cái, cái của em ở cái góc đó lưới chạy tạo ra lỗ hổng rất lớn, ngoài ra lưới chỗ chân móc treo cũng có một lỗ hổng như thế, chắc là do cách đan lưới. Em đã khắc phục cả 2 chỗ bằng cách buộc dây để cố định lại ko cho lưới trượt. Theo em thấy thì một số lụp khác không bị như thế. Hi vọng những thế hệ lụp tiếp theo của bác Nhật chú ý đến chi tiết này.

thanhchim, leduyhung, hungvcb and 3 others like this.
  7. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Mình sẽ làm riêngcho cu Bể 1 cái lụp khác, đặc dụng luôn.

con bể hồi chưa có lụp anh nhật gác cái lụp chợ nó bắt vô số bổi hay, những con bổi do nó thu phục đều là những con có nước hậu và rất bản lĩnh. vì con bể nó chơi rất rát và dữ nên bổi yếu hầu như không dám nhập tàn, bác gác tối, trống, dưới đất, trong bụi rậm nó đều chơi láng, cho dù bù cắt, bìm bịp có đứng trên cây gần đó vẫn chơi. nhưng bác phải chú ý vì chú ta rất dễ bị chú ý vì bù cắt,c ách nay 6 mùa em nó đã bị nguyên con đại bàng chụp bay hết lông đuôi và cánh . sau những đợt mèo vồ, ó chộp thì chú ta càng lỳ lợm hơn... hậu duệ của nó giờ ae trong này cầm rất nhiều toàn những lính đặc công có triển vọng cho sau này, bác yên tâm mà sử dụng vì em đã có hậu duệ của con tà in và con bể rồi : đồng vườn chàm và con sấm thổ mỏ đinh. sau này nó thay thế mồi bể và chắc chắn nó hơn hẳn con bể về nhiều mặt đó bác.

Last edited: 30/5/12
  8. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Kinh lắm, kinh lắm.
    Cụ Thiện nhà ta pha chế ra loại MỰC gì không biết mà vẽ lên chân, quy, lên mặt, lên mắt con cu. Nhìn kỹ thành ra quan Văn và quan Võ các cụ ợ.
    Kiểu này mà cụ mở cửa hàng kinh doanh Cu thì thiên hạ bị cụ đo ván hết zoai... vì bản mặt và cân nặng của chúng.

thanhchim, leduyhung, hungvcb and 2 others like this.
  9. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Đẳng cấp thì vẫn vậy, phong độ thì đang tốt đến không ngờ. Chúc mừng màn ra mắt không đến nỗi tệ và lại còn làm lệ Phóng Sinh của Bể.
    Đồng Kim mà bắt Kim Pha thì bổi thuộc hàng thú dữ rồi, các bác nhể...
    Bác Dũng cứ luyện em nó cho giữ phong độ nhé, sắp còn khối việc phải làm phía trước bác à.

10. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Vô Cao Nguyên 2 ae thưởng thức ly sinh tố " Phân bón lá" nghe thì mắc cười nhưng là dưỡng chất tuyệt vời bác Thu nhỉ, bác được thưởng thức sản phẩm tinh chế từ Anh Thiện một ekip chơi cu và là nhà sáng chế ra những chất dinh dưỡng đó. nhờ có những hợp chất đó mà em cứu được con gà ô chân trắng mã rơi của em từ cõi chết trở về. 95 % cầm chắc cái chết vậy mà em nó đã đuọc cải tử hoàn sinh, sau nhiều lần bơm nước thảo được có nguồn gốc không rõ công thức thì em nó oke6

11. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Nghe cụ Thiện và anh bạn kể về tác dụng của "Phân bón lá" cho cây Dưa chuột, Cà chua, Cải... là sản phẩm tinh chế từ tự nhiên không độc hại, rất bổ dưỡng cho rau, củ, quả. Vậy mà 3 anh em mỗi người 1 cốc to tổ chảng lại còn làm cái CẠCH trăm phần trăm... Tu xong mà cảm thấy móng tay, râu, tóc... mọc dài hẳn ra. Thích thật...
    Phải nói sản phẩm này được sản xuất đại trà thì bà con nông dân và các Cu thủ có cớ để kiểm nghiệm đây.
    Một ý tưởng không mới nhưng đã có hướng đi mới rất rõ, khoa học và khả quan...

12. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Bác có thể cho em xin cái địa chỉ được không ạ để e tập con bổi mới nổi mà không biết chỗ nào có cu để đi. Bác có thể trả lời vào hòm thư. Mong có ngày gặp bác để học hỏi. Cảm ơn bác nhiều

Thu HY, leduyhung, hungvcb and 4 others like this.
  13. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    abc

Kinh nghiệm đó đã được ghi chép vào sổ sách và nhờ bác Dũng phân tích thành phần công thức hóa học. người chỉ cho Anh Thiện là bác Tiến sỹ học bên Nga về trước giải phóng là học trò ưu tú của Nhà Nông học Lương Đình Của. nhưng không làm việc cho nhà nước vì bất mãn chế độ, vị này chỉ chỉ cho cách thức điều chế và tạo ra sản phẩm chứ không chỉ ra thành phần công thức hóa học và những tác dụng chỉ áp dụng trong cây trồng. giờ em pha chế áp dụng cho gà đá và cu gáy thấy hiệu quả thì sẽ có hướng mới.

Last edited: 31/5/12
  14. thanhchim

Thích đã nhận:
    9,715
    Ok. Bạn cứ đến NTrang Văn điển, cu thường trực ở đó hàng chục con, nếu cần bạn ntin cho mình DT 0915936888 ( mình chỉ đi được vào ngày nghỉ, ngày thường thì năm thì mười họa mới đi được vào giờ thể thao cuối chiều).

15. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Nhất cụ đấy. Được thừa hưởng một sản phẩm của nền khoa học hiện đại mà không áp dụng thì còn chờ đến khi nào nhỉ.
    Không quên dặn cụ trước khi áp dụng đại trà vẫn cho mấy bổi lắm thịt dùng trước đã nha.
    Phải nói anh Thiện bạn của cụ Thiện nhà ta mới nhìn và trông việc bác ấy làm thì nhiều người nói Khùng thì không sai, nhưng ẩn sâu bên trong đó là tư chất, tư duy của nhà Khoa học thực thụ.
    Xin chúc mừng 2 Thiện.

16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    hô hô hôm qua ghé anh ấy 2 ae em hết luôn 1/2 chai còn lại ngon thiệt, thằng bạn về cứ nhắc mãi, ặc ặc giá mà còn nguyên chai tao cũng làm luôn.

17. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Đúng rồi, chú mau mau cải thiện thể trạng đi. Sắp tới ra Bắc anh còn hành hạ chú chứ, nhom thế kia bõ bèn gì, toàn xương không à... hi hi.

18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Ah2 quên dặn bác ThanhChim nữa là con bể nếu gặp bất cứ con đồng thì phải tìm cây nào lá rậm, tối thì mới bắt được, nếu cây thoáng, thì đảm bảo là bác sẽ thấy bổi đi ra đi vào như cái chợ. vì nhưng thế cây thoáng gặp bổi vửa nêu ở trên, đảm bảo 10 mất 9 con là cắm đầu bay hoặc bỏ cội đi nơi khác. giống như cụ Đoanngoccanh con tain về dưới đó nó chơi tan tành mấy con bổi yếu vía.