Vấn đề của cá 7 màu

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi alexie, 21/2/08.

1. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn,em mới tập chơi cá,lang thang trên 4r thấy mọi người bạn luận cũng sôi nổi nên tham gia cho vui
    Số là em mới làm cái hồ dc 2 ngày,có thả 14 7 màu 10 hạt lựu,2 chuột trắng.Ngày cho ăn 3 lần :sáng,chiều,tối(12h),ăn loại thức ăn cho cá 7 màu bán ở Thúy Phát 7ngàn/1 .Nc nhà em xài là nc giếng
    Hôm nay em thấy chết hết 1 con 7 màu.Mà lạ 1 cái là nó chìm xuống đáy,k nổi lên
    Mấy con cá nhà em cứ bơi sát thành hồ suốt ,k chịu bơi vô giữa :confused:
    Àh mà mỗi khi em bật máy lọc thì trong hồ có nhiều bọt nhỏ li ti lắm,có sao k ạ

2. i1it29

i1it29 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Nghe nói nuớc giếng ko tốt cho cá lắm ,hồ bạn lớn ko ,bạn nuôi tới 26 con ,sợ nó ko đũ oxi nhé ,bọt nhỏ li ti là oxi hòa tan trong nuớc ,mà cũng nghe nói có bọt này là nuớc cứng (nhà mình cũng vậy ,chả bít có bị sao ko mà thấy cá cứ phây phây ) ,e 7m đó có thể bị sốc nuớc hay bị cắn gì đó (còn vấn đề chìm ,cá mình chít sau 1 đêm là chìm ) ,hy vọng mình nói đúng và giải đáp giúp đc bạn ...

3. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn nhiều,hồ của mình là 50*30*40,loại 60l đó.
    Mình có coi thử cái ấm đun nước rồi,k thấy có đóng cặn gì cả.Chắc là sốc nc quá,sáng thấy nó còn sống,trưa về coi thấy bình thường.Ngủ trưa dậy cái thấy nó tèo :crying:

4. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    Nước giếng clor nhiều lắm độc cho cá. Để sẵn 2 xô nước ủ 1 đêm ngày hôm sau thay nước đi.

5. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nc giếng cũng có nhiều clor nữa sao :( nhưng an toàn trên hết.Chắc mai thay nước như brian nói quá

6. i1it29

i1it29 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    có cục sủi oxi thì bỏ vô cho sủi cũng nhanh ,còn ko ,mua viên vitamin C sủi bỏ vô nuớc để khử clo (mấy a bên ddcc chỉ ) ! Mà nuớc máy mới có clo do người ta xử lí nuớc ,chứ nuớc giếng bị phèn thôi chứ làm sao có clo nhỉ ?

7. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà mình sủi để 24/24,hôm nay k có em nào ra đi cả #:-S .Chắc em đó là T/h cá biệt