vấn đề gà mái mỏ xanh chân vàng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi nambabyle, 16/1/11.

1. nambabyle

nambabyle Member

Thích đã nhận:
    94
    mình có một thắc mắc muốn hiểu rõ thêm về vấn đề gà mái mỏ xanh chân vàng không biết tại sao mà các tiền bối lại xem trọng nó hơn các con gà mái khác nữa,mình rất mong những anh em chú bác có kinh nghiêm giải đáp giúp mình cho mình hiểu thêm về vấn đề này,đặc biệt là anh hot_hot vì anh đã từng nói "
    E mái này lông hình tốt quá, mặt nhỏ, mồng trích nhỏ xíu... e rất ấn tượng với e mái này, đặc biệt là cái mỏ xanh. Gốc gà này có cái mỏ xanh lại là đáng quí. Ngoại hình + gốc gác của e nó, e thấy e mái này tốt quá a ơi." trong toppic của anh nhân_thốt nốt câu nói của anh còn ẩn chứa nhiều điều mà em chưa thể hiểu dược nếu có thể em rất mong anh giải thích sâu hơn về vấn đề này chút xíu nữa [​IMG][​IMG][​IMG] rất cám ơn anh và những anh em ghé thăm toppic này [​IMG][​IMG][​IMG]

2. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    chắc là nó đối nghịch với nhau đó bạn, nhưng nói thật gà mỏ xanh chân vàng thì hơi hiếm gặp, giống như gà ô chân trắng, mỏ trắng, mắt trắng bạn thấy chưa?

3. dinhtu_star

dinhtu_star Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    đúng rồi đó bạn ạ. đó là những kinh nghiệm về gà đã được đúc kết từ lâu. phẩm chất của nó đã được thể hiện qua kiểu hình giống như gà ô chân trắng đó bạn. tuy nhiên không loại trừ những trường hợp ngược lại như gà trắng chân chì đó bạn. miễn sao bạn thích nó là được rồi.

4. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    mỏ xanh chân vàng la đc xếp vào hàng hiếm đó anh > ráng chăm em nó

5. lehoanghuy

lehoanghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    còn gà chân xanh da cam mỏ màu trắng thì nó như thế nào nhì,e đang co 1 con

6. gatrehd

gatrehd Member

Thích đã nhận:
    50
    gà mỏ xanh chân vàng mình cũng đang sở hữu mấy em như vậy, mình có 1 con mái mẹ khét trích râu sữa mỏ xanh chân vàng đẻ ra con nó gà mái cũng khét sữa cũng mỏ xanh chân vàng trích râu giống mẹ đến 97% nhưng đẹp hơn con mẹ nó nhiều :D