Vấn Đề Không Biết Hỏi Ai ???

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi thapbat, 21/11/11.

1. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Tình hình nhà không có điều kiện nuôi sinh sản , mình có 1 con phoenix nhạn : nuôi từ bé tới giờ cũng 8th ( sao cựa ra như gà 11th , hay do nhốt chuồng + không thả cát ) , mình nghe 1 số người chơi gà nói : gà mà không có mái sẽ không phat triển được bộ đuôi + mã ( nghe mún rụng rời tay chân ) , không có mái nó sẽ không tiết hoocmon gì gì á ? nêu để hoài gà sẽ sung quá rồi tự phá hình ( giống như bị cuồn do không được xã stess vậy )........Ace cho em ý kiến về vấn đề này với ??

--- Ace có loại vitamin gì tốt tốt để giúp phát triên lông ?? Hay loại thuốc gì có thể chích ( loại vitamin chích ?? e không rành ) , nói chung ngoài thức ăn xanh + cám thì có thể bổ sung gì nữa không ??? Gà đang ra lông và thay lông . Mình 1-2 ngày nhét đậu phộng cho em nó có chất dầu mướt lông .

Thức ăn hằng ngày : cám + gạo lức ( ăn gạo lức tốt không mấy ace ) , dế thì 1-2 ngày mới cho , thức ăn xanh thì khá ít ( chỉ có thể cho ăn giá ) tại nhà nuôi có mình em nó à nen mua nhiều ăn không hết lại vứt ) . ACe cho e bí quyết nuôi gà khi không có điều kiện về chuồng trại nha ( vitamin chích hay loại gì chất lượng thì chỉ em ) . Cám ơn tất cả ae ABV

2. Lý Bảo Minh

Lý Bảo Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,114
    Cách nuôi của bác như vậy là quá ok rồi đó ! Có time rãnh thì thả em nó ra cỏ chơi 1h cũng tốt. Còn muốn chích thì có ADE B.Comlex ( 1 chai 100ml giá 35k hoặc 60k gì đó tùy loại ) Còn chịu chơi nữa thì Catosal của hãng Bayer Đức 1 chai 100ml giá 300k. Có hướng dẫn chích theo là ok ! Chúc thành công...

3. kim lộc kê

kim lộc kê Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    pheonix đẹp là nhờ bộ mã và đuôi dài , nếu bạn cho ăn gạo lức+ cam +rau sanh thì gà sẽ mập lông mượt thôi chứ không dài được, bạn chích vtm cũng vậy vỉ có tác dụng nhất thời.
    bạn cần bổ sung premix khoáng, vtm vào thức ăn một tuần 2,3 ngày để gà hấp thu dưỡng chất từ từ trong thức ăn thì đuôi mới dài và đẹp được lâu

4. duy_mt

duy_mt Active Member

Thích đã nhận:
    18
    theo e , a cho uống thêm sắt bổ máu và vitamin E , dầu cá và viên famaton trong này có nhìu khoáng chất lắm ,và cho tắm nắng sáng nữa là gà đẹp lông àh ,hj

5. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Cám ơn ae nhiều nha . Thực sư mình không có điều kiện nuôi thả như một số ae trên dd....... Mình sẽ áp dụng những điều trên cho con phoenix ở nhà từng chút một .

6. trong_gatre

trong_gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    309
    đây cũng là vấn đề em muốn biết đây...ae nào biết thì vào chia sẻ cụ thể tí cho ae cùng nhau phát triển.thanks