Vấn đề mở máy oxy

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Nhoc_Eck, 9/2/08.

1. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    Hồ cá nhà em size 53,đang nuôi 1 em La Hán hơn 2 ngón chút xíu . Cho em hỏi zậy mình nên mở 24/24 hay là mở từ sáng đến 10h thì tắt?Để máy oxy lâu có bị hư máy ko?

2. Hasinh

Hasinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ nhỏ cá to thì phải mở liên tục mới đủ lượng oxy hòa tan trong nước. Cũng chẳng tốn điện bao nhiêu. Còn nếu tiết kiệm thì cũng không nên tắt máy từ 03 giờ đến 07 giờ sáng (vì lúc đó lượng oxy tự nhiên khó hòa tan vào nước). Thiết bị điện để lâu không sử dụng cũng có thể bị hư, cần chú ý chuột gặm dây cắm điện... nguy hiểm.

3. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    Trời, hồ 53 mà đồi với 1 em La hán cỡ 2 ngón tay thì đâu có nhỏ đâu bác, mà em sợ mở 24/24 máy hư + ko chịu nỗi tiền điện thui Y_Y

4. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hồ như thế bạn nên mở máy liên tục đi Vừa để cá khỏe vừa phòng khi cúp điện thiếu oxy cá chít ... Bạn tiếc tiền điện hơn hay tiếc cá mình hơn ???

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nước sạch chạy lọc thường xuyên thì mình chỉ mở oxy khi cá mới ăn xong hoặc mới thay nước hồ thôi. Mỗi lần mình mở khoảng 3-4 giờ. Nếu thích các bạn mở suốt ngày càng tốt. Cá khỏe mạnh và ăn khỏe mau lớn.

6. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    một ngày mở 2 lần mổi lần cở 5t sáng và chiều tối vào nhửng lần cho cá ăn,tối cho cá nghỉ theo mình nuôi còn mấy bạn thích mở bao nhiêu thì tùy,vì tối phải để nước tỉnh cho cá nghỉ ngơi(bạn có thấy cá ngủ chưa)

7. louhan

louhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bật tắt hoài có thể làm hư máy.Tốt nhất nên mở máy suốt để tăng lượng oxi hòa tan

8. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Theo mình(mình có 18 chú La hán hehe) thì cả ngày mở cũng được nhưng đến tối(tầm 10h đêm) thì tắt đi cho cá nghỉ ngơi nhé.Đến sáng hôm sau bật lại là đuọc.
    Phải cho cá nghỉ chứ,mình còn cần nghỉ nữa là cá :D
    Thân