vấn đề nghiêm trọng cần góp ý kiến

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi Holy300, 27/10/07.

1. Holy300

Holy300 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em biết thì trên thị trường hiện nay thì cá dĩa với cá la hán là đang cạnh tranh rất khốc liệt với nhau mỗi loại có một thế mạnh riêng .Vậy thì cá nào hiện nay có sức hút mạnh hơn .Vì em thấy có một số người chạy theo su hướng cá la hán (lúc còn thịnh) rồi bị các "đại gia" lừa trắng tay .Nên em mong các anh góp chút ý kiến
    :x "VÌ TƯƠNG LAI CỦA CHÚNG TA HÃY GÓP MỘT PHẦN SỨC":x

Cám ơn đã đọc tinB)

2. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    đúng vạy em tháy thời gian này la hán ra quá nhiều và nhiều người chơi nửa nếu trong thời gian này theo em la hán đan thịnh hơn còn mai này thì sao không ai biết trước đươc.
    thân

3. player

player Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Hihihihihihi Thế cho mình hỏi 1 câu thôi nhé :

Bạn yêu con cá nào Cá Đĩa hay cá La Hán ???

Nếu trả lời được thì lần sau khỏi làm topic mới nhé !

Thân.

4. Holy300

Thích đã nhận:
    0
    sau ko ai quan tâm hết

Trời khổ thế!!!!!!!=((
    Sau toàn xem ko àh ko ai góp ý kiến hết:crying:
    Riêng mình thì loại nào có lợi thì nuôi thôi vì"SỰ SỐNG LÀ TẤT CẢ MÀ".Theo sở thích thì chỉ có cạp đất mà ăn:laughing:

cám ơn 2 bạn "player" "vinhbe"

5. TRUONGTHANH

TRUONGTHANH Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì hiện nay nhiều người nuôi cá la hán hơn vì nó dể nuôi hơn cá dĩa, mỗi loại cá đều có vẻ đẹp riêng ai thích cá nào thì nuôi cá đó riêng mình thì mình thích cả 2 loại

6. spaceboy

spaceboy Member

Thích đã nhận:
    0
    _ bạn nói thế củng có phần đúng , nhưng theo tôi nuôi cá cảnh thì tiêu chí đầu tiên là phải thật sự đam mê cá cảnh , cá dĩa hay la hán , đều có vẻ đẹp riêng còn tùy sở thích của mổi người , nếu không thật sự yêu thích nó khi gặp thất bại ta sẽ dể nản ( nghề chơi cũng lắm công phu mà ) . góp vài lời cùng các bạn cho vui

7. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Con nào cũng có ưu điểm riêng, nét đẹp riêng. Chạy theo theo xu hướng nhưng thời gian sẽ khẳng định được giống nào còn tồn tại trên thị trường.

8. dungbuon

dungbuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì loại nào dễ nuôi sẽ thinh hơn .mình thì thích cá dĩa hơn nhưng cá dĩa rất khó nuôi nếu ko có lòng đam mê thì sẽ chán vì bênh và ko có thời gian chăm sóc .còn cá la hán dễ nuôi hơn nên ai cũng có thể nuôi được .có nhìu người từ nuôi cá dĩa đã chuyển wa la han hết rùi hihi vì nó thích hơp cho nhưng người nuôi kiểng ,nghiệp dư .nhận xét ko biết có đúng ko xin anh em chỉ giáo .thanks

9. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghĩ ai cũng cần có thú tiêu khiển nhưng mình thì chọn cá , nhất là cá đĩa vì nó khó nuôi , nuôi cá mang lại cho mình sự lắn động và bình tỉnh mỗi khi về nhà và mình chăm cá thấy cuộc đời rất đẹp còn nhiều thứ để luyến tiếc nếu không thì ngày sẽ qua chậm lắm hi hi

10. connaicon(^.^)

connaicon(^.^) Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình cá dĩa đem lại cho người chơi sự nhẹ nhàng,yên tĩnh và hiền hòa.Còn cá la hán lại có vẻ cao sang,may mắn nhưng cá la hán lại dễ đẻ và dễ chăm sóc hơn cá dĩa nên có thể cá la hán sẽ mất giá hơn cá dĩa(loại cá nhỏ và bột thôi,chứ cá la hán đẹp thì có vẻ mắc hơn cá dĩa cùng ngày tuổi nhiều).Có gì sai xin các bác,các bạn chỉ giáo thêm.:sick:

11. khoacat

khoacat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình đồng tình với các bác rằng cá dĩa nuôi vừa đẹp vừa khó nên nó kích thích mình. Với lại nhìn cá dĩa ăn trông thật quý phái. Mình nhìn thấy mấy em la hán có cái đầu khủng bố nhìn nó tội sao đó

12. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Theo mình thì cá đĩa có vẻ hơn cá la hán vì cá đĩa dể nuôi mà màu còn đẹp.Cá la hán khó nuôi mà hay chết nữa.
    Theo mình là như thế

13. TRUONGTHANH

TRUONGTHANH Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn hoangminh18 ơi bạn nói cá dĩa dể nuôi hơn thì bạn cho mình một số kinh nghiệm về nuôi ca dĩa với vì mình nuôi cá dĩa dĩa bị chết hoài tốn tiền quá

14. Holy300

Thích đã nhận:
    0
    trước đây mình chơi con la hán nay mình chuyển sang nuôi cá dĩa ,cho nó ăn thấy vui hơn là cho cá la hán ăn mình đồng tình với bạn khoacat nuôi cá dĩa khó mới thấy kích thích, còn nhìn mấy con la hán đầu bự thì thấy tội cho nó còn kô có đầu thì tội cho mình

15. dnlam

dnlam Member

Thích đã nhận:
    8
    Tôi thấy nuôi cá đĩa cũng không quá khó. Vấn đề là phải chọn được con cá giống tốt, khỏe, nuôi đúng phương pháp và đặc biệt là phải có lòng đam mê và kiên trì. Tuy nhiên kèm theo đó là việc tiêu tốn thời gian và tiền bạc.