vấn đề nhà của hamster ?

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi minhduc12345, 15/1/08.

1. minhduc12345

minhduc12345 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    các anh chỉ em với,nhà của hamster được dùng lả những loại nào.Có ai bít cách tự làm nhà cho hamster kô chỉ em luôn.Nhà em kô cho em mua hồ cá về các anh chỉ giúp em với

2. hoangdelahan

hoangdelahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Bạn thử mua mấy hộp nhựa loại đựng thịt hay cá (nhựa trong ấy), hơi lớn và cao một tí. Nuôi hams cũng tốt (nhưng nhớ là nuôi ̣đừng có đậy nắp nghen :D ).
    Nhưng cố gắng thuyết phục gia đình nuôi hams trong bể cá nghen. Vì nhìn nó dễ hơn là nuôi trong hộp nhựa. Đặt người ta làm 4 kiếng 3 - 5 ly bình thường thôi (khoảng 40 x 40 x 40, hơn cũng được tùy bạn), ráp lại là xong ko cần phải cầu kỳ lắm đâu.
    Thân

Last edited: 15/1/08
  3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    bạn có thể tham khảo làm nhà cho hamster. Ở đây mình dùng tổ chim yến phụng, tổng thiệt hại chỉ khoảng 10k đổ lại mà xài hoài. Hams cũng rất thích.
    nhà cho hamster
    Tuy nhiên nên nuôi trong hồ kính bạn ơi, vừa đẹp vừa dễ làm vệ sinh nữa. 1 hồ nhỏ là ok rồi

4. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đừng nên nuôi hams trong lồng sắc,mình đả bị chết 2 con lúc mới đẻ huhuh,1 con cái đầu bị vướn vào song sắc treo tòn ten,1 con bị lủng vào 1 chổ kẹt song sắc

1.hồ kiếng nhưng làm cao 30 40 40 thôi,vì cao quá củng không tốt không khí vào hồ rất ít
    2.Làm hủ nhựa đựng thức ăn loại bự
    3,làm mica mà mica mắc á,1m vuông đâu cỏ 140k hay sao ấy

5. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bổ sung thêm là phải có cái gì đó để đậy phía trên lại nhưng phải thông thoáng. Vì Hamster hầu như không có khả năng tự vệ trước mèo, chuột lớn...

6. minhduc12345

Thích đã nhận:
    8
    sài nhà gỗ được kô các anh loại gỗ dầy và trơn.Có gì thì cho em bít thêm nha

7. KiepSau

Thích đã nhận:
    2
    thôi đừng ấm ước móc meo .........................................,nó đái nó ỉa hôi lắm,làm kiếng đi cho rẻ,ra ngoài đặc cái hồ 60 30 30 chia ra làm 2 hồ,có 70k hay 80k gì đó,dán kiếng đẹp luôn

8. minhduc12345

Thích đã nhận:
    8
    hic.hic. nhà em kô cho mua hồ cá rồi.Mà làm = nhựa được kô mấy anh ?Được thì mua nhựa về làm.

9. hoangdelahan

hoangdelahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Mọi người đã nói là được rồi mà bạn. Bạn cứ ra ngoài mua hộp nhựa về làm chuồng và nhà ở cho hams, nhưng ngoài lót vỏ thông bạn nên cho em nó thêm miếng bông gòn (loại bông gòn y tế ấy), để nó mau hút "..." .
    Xì-pam tí: Nhà bạn lạ thật, có cái hồ cá chút xíu àh mà cũng không cho mua cho thằng bé chơi. Khó quá

10. KiepSau

Thích đã nhận:
    2
    mình củng đả tư vấn hết cho bạn rồi đó,nếu bạn làm nhựa đồ thức ăn rẻ,còn mica thì sang quá,mà mica sài thời gian hình như nó ố ố đó,nhìn không đẹp lắm,nhưng mica củng tốt nhẹ dể xắch đi

11. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Nếu nhà không cho mua hồ kiếng thì bạn ra siêu thị mua hộp nhựa to về nuôi cũng được. Ngoài đó có bán loại to cỡ 40 x 60 đó.