vấn đề vảy cá rồng

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi nicholas_1083, 12/6/08.

1. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    mình có một em kim long vảy đã lân hàng 6 vậy mà ở hàng 4 có 3 vảy ko lên màu nhìn vào thấy ngay,vẫn nhạt nhạt thua mấy vẩy hàng 6 rất nhiều.theo các bạn làm thế nào cho 3 cái vẩy ấy lên màu đều đây hay là nó cứ như vậy suốt luôâyi biết cách chỉ mình cái để có em kim long đẹp.cảm ơn mọi người.

2. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Thông thường ở dòng quá bối cổ điển theo mình xem ở các bài viết trên diễn đàn thì vảy tuy có leo lên nhiều ở hàng 6 nhưng không hoàn toàn như dòng Kim long Full Gold được lai tạo sau này.Tương tự như vậy ở hàng 4 cũng không hoàn toàn hoặc lên màu rất chậm.Bạn cứ yên tâm,nếu là gien di truyền của cá bố mẹ thuộc hàng chất lượng tốt thì sớm muộn gì cũng trổ hết thôi mà.Chúc bạn vui.

3. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Có thể do trước đây em nó đã từng rớt 3 cái vảy đó và h đang trong quá trình mọc lại 3 vảy mới>>>mọc vẩy rồi mới lên lại màu.Cái này có khi rất lâu àh,mình đã từng thấy một em quá bối có cái vảy mọc 1 năm trời mà chưa lên màu nữa,bạn phải kiên trì và cho cá ăn uống đầy đủ thôi!