vấn đề về hồ cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi aloneslayer, 1/5/08.

1. aloneslayer

aloneslayer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    b-( xin các bác chia sẻ em it king nghiệm về mua hồ cá em tính mua 2 hồ 1m2 với dàn đỡ hồ đôi và 2 bóng hồng bác nào bít đã từng mua cho em xin cái giá để em chuận bị tiền mua cho 2 con cá nhà e ở cho thoải mãi với bác nà bít tiệm nào bán rẻ càng tốt em ở tân bình mong các bác giúp đỡ:-S

2. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nên ra tiệm cá mà bạn quen biết lâu ra đó đặt thì có thể rẽ hơn nến bạn đặt trực tiếp giá cao hơn mà tiền huê hồng của chủ tiệm cá cũng chỉ chừng 20k là cung .

3. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Uhm mình cũng đang thắc mắc khoảng 1,1,2 met.Các bác làm rồi nó bao nhiêu tiền vậy

Last edited by a moderator: 1/5/08
  4. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn lại trực tiếp các tiệm kiếng, tiệm nào cũng có làm hồ cá bán, chứ tiệm bán cá làm gì có vụ hưởng huê hồng 20 ngàn buôn bán mà phải có lời ( nhiều càng tốt). Về giá cả bạn dò hỏi ở tiệm bán cá rồi lại tiệm kiếng là biết liền, nếu kiếng đáy 10 ly mới chắc không dưới 450 k đâu, còn bóng đèn hồng mua loại 1m thả trong nước nhưng mình gác trên miệng hồ là sáng lắm giá khoản 50 k

5. Bao_truongcong

Bao_truongcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mua hồ mới

theo mình hồ 1m2 mà làm hồ đôi thì chân đế hơi bị ép phê đấy. Mình thích hồ 1m hơn, mới cho đứa em cái hồ 1m đề nó nuôi cá rồng. Còn mình mua hồ 1m xài cho 1 em.
    Nếu bạn ngăn hồ để nuôi nhiều em nhỏ thì mình không có ý kiến. Hồ 1m2 R 40 C50 kính 5mm hình như 400k thì phải. ở khu Nguyễn thông quận 3

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn nên mua hồ 8 tấc và mua 2 cái + 1 cái chân đôi là tuyệt.Sau này em nó lớn là tuyệt

7. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    năm ngoái em mua 1 hồ 1m2 *50*70* (c*ao) kính 10 li 2 mặt hông c*òn lại 8li giá là 750k............................................................

8. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình biết bạn Liêm trong diễn đàn đang bán 1 dàn hồ 2 tầng 1m giá cực rẻ luôn, bạn Lh thử xem 0903855243

9. Bao_truongcong

Bao_truongcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chắc bây giờ giá lên quá. Mình mới mua 2 tuần nay nè.

10. daugu_chudep

daugu_chudep Member

Thích đã nhận:
    0
    tiếc cho bạn quá hồi bữa ở công viên lê thị riêng có bán hồ giảm giá đó kính 5li dài 1m cao 50 rong40 hồ đôi có cả đế giá 4ook

11. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ 1m2 giá hiện tại là từ 400>500k tùy theo bạn chọn loại kính và độ dày của kính(tiêu chuân tốt nhất cảu hồ 1m2 là kính 6>8 li)dàn đỡ thì nên đi đặt làm và chọn loại sắt dày tốt để ko có hiện tương sụm hoặc gãy về sau khoảng 200>300k là dc . mua bóng hồng(hoặc bóng tím giúp cá tăng vể đẹp cho các chú cá có nhìu châu)loại dành cho 1m2 có bán ngoài tiệm luôn cả máng đèn khoảng 200k>300k xài rất tốt(nên đặt và lựa chọn kĩ lưỡng nha bạn để có 1 dàn hồ chất lượng tốt có thể giá sẽ cao hơn loại thươgn2 1 chút nhưng chất lượng luôn hơn)nên đi đến các chỗ chuyên làm hồ cá và đặt mua nhờ người ta tư vấn để có thể lực chọn 1 cách phù họp nhất cho bạn và túi tiền của bạn)chúc bạn may mắn

12. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Giá cả hồ tùy thuộc vào chất lượng Kính tốt xấu,đa số kính làm Hồ đều là kính Trung Quốc,độ dày của kính thiếu chinh xác,kính dễ trầy sướt khi có va chạm,lâu ngày dễ bị mờ độ trong kô đc tự nhiên.Nếu có điều kiện thêm chút tiền thì đặt loại kính Đáp Cầu do Việt nam sản xuất,rất tốt nhưng giá hơi đắt.