vấn đề về manh manh

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi bihallow, 19/12/12.

1. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    hnay mình mới ráp xong dàn lồng mới nên định làm lại hết chỗ để chim mà manh manh nhà mình đã 3 cặp đang đẻ định dời lòng đi cho khác(mình vẫn để lồng cũ)nhưng dời qua cho khác thoy không bít liệu mấy em nó còn ấp không vì yến thì mình nuôi thấy dễ chịu lắm 1 ngày mình lấy ổ cả chục lần cũng không sao mà mm thì mình sợ nó bỏ trứng các bác có cao kiến gì không...
    show dàn lồng mới cho anh em xem luôn sao 1 ngày hì hục làm việc mình đã ráp xong kệ và dàn lồng đặt sau 1 tuần mới có do diện tích nhà thành phố nên không rộng rãi lắm chứ sức mình mà có điều kiện thì làm 1 lúc 20 cái lồng này luôn nuôi cho đã hix :-S
    http://www.youtube.com/watch?v=irTLkxkg-kA
    show thêm em yến con bị cha mẹ bỏ rơi mình phải làm vú cho em nó...cực quá trời nhưng không nở để em nó chết...:-S
    http://www.youtube.com/watch?v=U3b5gYXZR1c&feature=youtu.be

2. vietphanrang

vietphanrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    chuyển chuồng mới manh manh sẻ bỏ ổ . chuông đó kích thước và giá cả sao vậy tý.

3. hoaibackts

hoaibackts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    HCM à...chán nhỉ....tưởng HN...đang muốn mua sắt này về tự Ráp thành Chuồng to...mà ko tìm thấy chỗ nào HN bán

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:29 PM ----------

ngoài bắc...thì mình cũng muốn làm dàn chuồng như thế....nhưng thời tiết Bắc có mấy tháng lạnh...nên khi thiết kế vẫn phải treo bóng đc vào trên nóc chuồng...nên đã bị mất tầm 20cm rồi...khá vất vả trong khâu để chuồng

4. Lam Vu Nguyen

Lam Vu Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    Lồng như kiểu của bihallow thì quá chuẩn rồi. Bác cho ít thông tin về loại lồng này nhé?

5. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    hnay mình đã ráp xong hết dàn lồng 4 cái rồi làm cả ngày kích thước thì do mình đặt 1m2x45x45 chia 4 ngăn cho dễ bắt chim lồng này mình đặt của anh Nghĩa Tiền giang.giá cả thì các ban có thể call trực tiếp cho anh tùy kích cỡ mình đặt rồi quy ra giá.

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:00 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:55 PM ----------

chán quá mm đẻ đc 4 ổ nó bỏ ổ sạch rồi Việt ơi lấy trứng ra soi xem sao thì có cồ hết chán vãi đành lứa sau vậy.nói gì nói con yến quan trọng hơn hix.mới ra 2 ổ hồng nữa mà k cồ chán con trống quá.bù lại 2 cặp thanh đẻ 10 trứng mà 2 cặp này thì khỏi bàn chắc chuẩn bi có thêm 10 em thanh con.đang tìm con hồng trống xài tốt đây chán ghê.ah con hồng bông cúc của mình cũng mới rớt 3 hột mà dàn hồng toàn đẻ lứa đầu nên không hi vọng gì

sefar thích bài này.
  6. ngodkny

ngodkny Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Bác đầu tư dàn lồng nhìn đẹp quá nhỉ :D Vừa tiết kiệm diện tích nhìn vừa qui mô :)

7. hoaibackts

hoaibackts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    đặt thì cứ ra hàng sắt đặt hay phải ra hàng làm đồ inoxx đặt nhỉ... có khi phải lên phó Hàng thiếc ở HN mất..

8. n.q.t

n.q.t Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Manh manh nhà An nè, chưa biết nuôi ấp gặp An táy máy phá ổ....hy vọng mong manh