vấn đề về mỏ khuyên!!! hepl !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi supper_red, 11/3/11.

1. supper_red

supper_red Member

Thích đã nhận:
    4
    các bác ạ.chả là em có con khuyên hôm nay để ý thấy mỏ của nó bị lệch hình chữ V:-S( nhìn từ dưới lên).em còn thấy mỏ dưới của nó bị sưng thì phải.hót chuyện thì vẫn hót như binh thường.em cho ăn cám thúy tuấn no1 hoa quả cách ngày cho ăn 1 lần.lồng thi ngày nào cũng dọn rất sạch sẽ:applause:.cứ 1 tuần em lại mang lồng ra cọ rửa 1 lần.không hiểu sao mà mỏ em nó bị như thế:confused:.các bác giúp em với.:crying::crying::crying::crying::crying::crying:

2. supper_red

supper_red Member

Thích đã nhận:
    4
    các cao thủ đâu rồi không ai vào giúp em à.thế này thì chết em mất.nhìn cái mỏ của nó thấy tội quá......

3. supper_red

supper_red Member

Thích đã nhận:
    4
    các nhà đi đâu hết cả rồi số người xem tận 49 người.vào giúp em 1 tay với các bác ơi.hepl me!!!!!!!!!

Last edited: 12/3/11
  4. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Vấn đề này theo mình là chim nhà bạn bị muỗi đốt hoặc bị con j đấy cắn rùi, chế độ ăn uống vệ sinh không làm mỏ em nó thành hình chữ V được đâu bạn ah. Bạn nhớ treo em nó ở chỗ thoáng, không có muỗi và tối thì phải chùm kín áo lồng không để muỗi vào thịt em nó bạn nhé.

5. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Mình đoán con chim này của bạn chắc là bị muỗi đốt rồi , bạn cứ nuôi một thời gian rồi xem tình hình thế nào nhé , vì bệnh này của chim chắc là ít gặp , mà có gặp chắc cũng ít người để ý , nên chẳng biết phải khuyên bạn từ đâu .

6. supper_red

supper_red Member

Thích đã nhận:
    4
    cảm ơn các bác nhiều lắm.lúc đầu em cũng đoán là bị muỗi đốt.thế thì chữa kiểu j bây h hả các bác.nếu dùng thuốc thì nên dùng thuốc j bây h ak.

7. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Cứ chịu khó nuôi thêm 1 thời gian xem tình hình thế nào thôi, nếu không biến chuyển j thì e rằng phải phóng sinh lấy lồng nuôi em khác thôi bạn ah, cố níu kéo tốn cám mà chả giải quyết được j đâu bạn ah.

8. supper_red

supper_red Member

Thích đã nhận:
    4
    em dang thử chữa băng ôxi già xem thế nào nếu ko khỏi thì đành chấp nhận nuôi em khác vậy.mình quí nhất em này vì nó líu dài hơi và thuộc bộ cổ liền vai.cảm ơn bác nhiều lắm.thank.