Vấn đề về Ngân Long con!

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi Michael, 27/1/12.

1. Michael

Michael New Member

Thích đã nhận:
    1
    Em mới nuôi Cá Rồng lần đầu, trước thì nuôi một con Kim Cương Xanh (cá la hán), mới mua hôm 28 tết kèm theo 1 bịch cá mồi con, hôm đó đến mùng 2 bơi, ăn bình thường, rồi sang mùng 3 tết, có mấy đứa cháu xuống chơi, nó cứ đập đập vào cái hồ làm chú Cá của em nó giật bắn người lên, rồi chui vô góc sải lai sát đáy hồ, từ hôm đó đến giờ, không chịu ăn gì cả, mà đến tối em rình nó thì thấy nó bơi bình thường, em đã đi hỏi mấy người nuôi cá họ chỉ là lấy lịch bịch kín hồ, cách ly nó ra. Em đã thử, khi nhìn lén thì nó bơi bình thường, động đậy tí là nó bơi vô góc. hix. Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ em với, Em Ngân Long của e chừng 15 cm. Cám ơn mọi người!

Namç thích bài này.
  2. bsdvn

bsdvn Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy chú nhóc làm cá bác sợ quá phát hoảng lên rồi - bác cứ từ từ, vài ngày đi nó sẽ ăn lại thôi, đừng lo, nhớ là xem xét vấn đề nước cho tốt nhé bác - mấy con cá mồi, em nào chết thì vớt ra kịp thời là được

3. tommy_le

tommy_le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    ồ tớ cũng mới mua 1 em ngân long con hồi 29 tết...nhát cấy thôi...mình động đậy là nó rúc vào mép hồ quẫy nước...

4. hiếu đen

hiếu đen Member

Thích đã nhận:
    1
    kệ nó mình cũng bị như thế 1 lần cứ kệ chả bịt gì cả tầm 1 tuần là nó quen người lại k sao nữa ,mà