vấn đề về ps

Thảo luận trong 'Thiết bị cho hồ cá' bắt đầu bởi tangquocdung, 14/9/11.

1. tangquocdung

tangquocdung Member

Thích đã nhận:
    1
  2. beggarUK

beggarUK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    về lý thuyết thì cả 2 cái skimmer trên vừa cho bể 200L của bro. Nhưng thực tế nó phụ thuộc vào chất thải cần xử lí từ hồ của bro, nhiều cá nhiều san hô thì tất nhiên phải cần skimmer khỏe hơn cả 200L. Nhưng nếu bể nuôi ít mà skimmer mạnh thì skimmer cũng hoạt động ko hiệu quả đâu

Nếu bro nhất quyết phải chọn 1 trong 2 cái này, thì theo kinh nghiệm của lấy cái NAC5. Thiết kế thuôn lên của NAC 35 có vẻ chuẩn hơn nhưng NẠC có khoảng cách từ ống xả bọt lên đến miệng cốc chứa chất thải cao hơn, và đường kính ống chứa to hơn. với lại nhà sản xuất cũng đã ghi NAC6 dùng cho hồ lớn hơn NAC 35 mà :D

3. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Mình đang dùng NAC 3.5 thực tế cảm giác với bể 200l thì hơi đuối. Theo kinh nghiệm của anh em thì chọn công suất PS nên ít nhất là gấp đôi dung tích bể. Bể mình có 145 lít nên 3.5 là phù hợp. Hơn nữa, mình chọn con này vì dung tích bể lọc để PS nhỏ nên chỉ nhét vừa con NAC 3.5. NAC 3.5 có 1 nhược điểm nhỏ nữa là máy bơm không gắn chặt vào phần thân PS nên có lúc lôi lên bị tụt máy bơm ra, hơi bất tiện

4. angelshine

angelshine Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Theo mình thì nên chọn Nac5. Vì Nac5 có công suất hoạt động gấp 2,5 lần hồ bạn nên sẽ hoạt động tốt hơn NAC35

5. aquang7032

aquang7032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    theo em bác cứ làm con NAC7 giá chênh lệch không nhiều mà lại tiện nâng cấp bể sau này

6. musashi

musashi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    NAC6 hoặc NAC7, hồ nhà mình 200l đang dùng NAC 6 cũng ok

7. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    đang giảm giá dòng NAC trong tháng 10 NAC3.5, NAC5, NAC6, Đặc biệt NAC7 chỉ còn 1.990.000 các bác nhanh chân ko hết tháng nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:38 PM ----------

ANh musashi làm thêm em NAC7 hồ anh thành em NAC13 cho nó khủng đê, hồ bác dạo này ổn không ? Em mới về sao rồi. Hôm nào bố trí xuống chơi bắn hồ chứ không toàn chém, chắc cá chết hết rồi cứ làm oai đây :D:D

musashi and Nguyet like this.
  8. musashi

Thích đã nhận:
    114
    hehehe...welcome, hồ nuôi cá thôi mà, chẳng có san hô gì cả, NO3 cao ngất cá chẳng chết gì cả???
    e mới về nhát lắm, chưa hòa nhập được cộng đồng, nhìn giảm giá NAC7 thèm lắm ......nhưng a sợ bể bé quá , thừa tải...!

9. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    hồ nhà mình 80x40x60, hồ lọc 70x35x35
    theo axetylen thì xài PS nào vừa ạh, và có gì bác cho e kích thước của loại bác nói luôn nha. Tại hồ lọc nhà e kích thước hơi bị kinh (tại tự chế mà).
    lại 50 kí tự.................................

10. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Quan điểm về PS thì vô cùng, có người nói chỉ cần vừa đủ, có người bảo gấp 2, có người bảo 4, có người thì bảo không cần vẫn ok.
    Để đứng ở phương diện bán hàng: Mình tư vấn bạn lấy NAC5, giá phù hợp bạn dễ ra quyết định mua
    Đứng ở phương diện người chơi nói chung: Tư vấn bạn con NAC7, phù hợp với hồ bạn
    Đứng ở phương diện cá nhân: Mình thích PS thật tốt, Mình sẽ chọn dòng BM160 hoặc cao hơn nữa.

11. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Bể của anh là 125x60x60 thì chọn p/s nào hả axetylen?

12. QuyThit

QuyThit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Bubble King Supermarian đi bác LPC ơi! Về thương hiệu thì khỏi bàn, về chất lượng thì khỏi chế, về đẳng cấp thì tuyệt vời. Duyệt chi luôn đi bác ơi LPC oiiiii.

13. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Ý kiến anh quy thit em thấy được, ý anh cường thế nào ạ ?

Bác LPCuong ơi tùy thôi nhưng cũng phải trên 10 củ, Hôm qua sang anh Thanh chơi,quan điểm của anh ấy ứ quan tâm đến loại nào, chỉ cần loại nào 1 ngày cho anh ấy sản phẩm là nửa lít chất bẩn đen kịt là ok. Và với yêu cầu như vậy theo anh Thanh, hồ anh ấy cần gấp 4 lần con 220CS anh ấy đang dùng

14. lpcuong

Thích đã nhận:
    972
    Cũng thèm lắm ấy chứ, nhưng chắc phải giải tán cả bộ máy ảnh đi thì ổn. Lắm thứ mê quá nên chẳng biết yêu cái nào hơn, hix. Dùng p/s gấp đôi thể tích bể là ổn. Bên cạnh đó cũng phải biết chỉnh mực nước ngập thân p/s và mức bọt (hay mức mở đầu ra nước (0-5). Hôm rồi vừa kê cao ps lên lập tức đánh mất ít nước và nước bẩn, bịt ra nhiều hơn. Đây là kết quả sau 30 tiếng điều chỉnh

15. musashi

Thích đã nhận:
    114
    sao nước lại màu xanh vậy bác? e tưởng phải màu đen đen chứ???

16. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    tùy mức độ lấy a ơi, lấy nhanh thì màu xanh xanh, còn lấy chậm thì màu nâu nâu, den đen