vấn đề về thức ăn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoangbboy, 27/6/08.

1. hoangbboy

hoangbboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    hiện giờ em cho nó ăn thịt bò , ăn tôm , cá lóc con, bột xo và top không biết phải phân cách nào nữa . mình cho sáng thịt bò trưa tôm tối xo+ tôp còn cá lóc không biết cho ra sau nữa hình như 2 ba bửa mới cho ăn 1 l;ần phải không vây.?!!!
    à ăn cá lóc ngoài nhanh lớn còn công dụng gì vậy không vậy mấy bác?không biết em sắp vậy có hợp lí không nữa nhờ các bác chỉmh dùm thank!!!!!!

2. KhanhVy

KhanhVy Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Trời bác này cho ăn phong phú thế. Tui nghĩ sáng ăn tươi chiều ăn khô là được rồi cần gì nhiều. ;)

3. heoconcodon

heoconcodon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác cho ăn vậy là cũng được lắm rùi! Chỉ chú ý thêm lượng thức ăn cho vào đừng quá nhiều dễ làm ô nhiễm nước lắm! ( nhất là thịt bò đó!!!!) Với lại cho ăn nhiều quá, coi chừng em nó bị béo phì đó!He he, em chỉ xin góp ý vậy thôi! Anh em coi như vậy đã đúng chưa????

4. lywa

lywa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào bạn , theo mình thì bạn không nên cho la hán ăn cá lóc, thịt bò vì nó sẽ làm cho chú cá của bạn bị sọc trắng đen trên thân và to người mà đầu không phát triển lắm nên ăn tôm,tép,bột xo và top là ok nhất. Bạn có thể cho ăn ngày 2 bửa , sáng cho cá ăn bột xo và top ( vì lúc đó cá đang đói rất cần chất dinh dưỡng nên cho ăn thuốc là hiệu wa nhất), chiều thì cho chú ăn tôm, tép là được rồi , một chút kinh nghiệm của mình...

5. hoangbboy

Thích đã nhận:
    18
    nhưng cá mình mới có ba ngón mà mình bổ sung cá lóc để nhanh lớn và phải cho ăn 3 bửa mới đủ chứ , ban lywa a cho an thit bo thi ca len dau va mau ma chu dau co noi sọc

6. hoangbboy

Thích đã nhận:
    18
    bạn lywa à cho ăn tôm tép thì bạn nói có lẽ không đúng rồi vì theo kinh nghiệm của cá bác trong 4room thì cho cá ăn tôm vào buổi sáng hoặc trưa chứ cho ăn buổi chiều haci de bi sinh bung lam'

7. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    THông thường mới nuôi chúng ta thường cho cá ăn nhiều thứ. Theo mình nên cho ăn xoay vòng và 1 ngày chỉ cho ăn thức ăn tươi vào buổi trưa thôi.

8. lywa

lywa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    À tép thì mình nói là chiều là nói chung chung ( từ 12g trở về sau ) cái này giống giải thích khi trể hẹn với bạn gái wá :laughing:,mình đồng ý với bạn là tép cho ăn buổi nào cũng được nhưng bạn nói là có cho chú cá bạn ăn XO nên mình mới bày cho bạn cách cho ăn hiệu wả nhất thức ăn XO ( vì mình đã từng thành công ) ,còn thịt bò và cá lóc thì bạn cho lahan ăn nó sẽ làm chú cá của bạn nhanh lớn nhưng đầu thì rất chậm phát triển , đó là cách nuôi của mình còn nuôi lahan thì mỗi người mỗi cách không ai giống ai , mình chỉ góp ý chân thành thôi ....

9. hoangbboy

Thích đã nhận:
    18
    sao mình thấy mấy bác trên 4room cho ăn thịt bò nói nhanh lên đầu và màu mà chính mình cho ăn cũng cảm thấy vậy còn không biết bạn nghĩ sau nữa ha ha ha

10. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Thịt bò thì hạn chế cá lớn ăn còn khó tiêu huống hồ là cá còn nhỏ, cá đã 3 ngón rồi thì không nên cho ăn cá lóc nữa vì độ đạm của cá không cao có thể bạn cho ăn cá chép nhỏ cũng được, thức ăn viên thì cho ăn XO, JBL, Vikinge đều được quan trọng là cá chịu đớp hay không