Vẫn lại các vấn đề cho người mới

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' bắt đầu bởi baothuan, 14/6/07.

1. baothuan

baothuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ cá mới làm lần đầu xin giúp đỡ !

:confused: :confused: Chào các bạn ! mình mới tậu được một cái hồ cũng vừa phải ( kích thước 1.5x0.5x0.85m) chân bằng sắt ! mình muốn trồng một số loại thủy sinh mả mọc như thảm cỏ đó ! xin các bạn chỉ giúp mình là phải sử dụng hệ thống lọc loại nào , xử lý nươc ra sao vì nhà mình dùng nước máy bị nhiễm phèn và clo ! sử dung dất nền loại nào là tốt ! cây thủy sinh đó là loại gì có dễ trồng và chăm sóc không ? nếu được xin chỉ cặn kẽ dùm ! xin cảm ơn !

2. lala

lala New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn mình là viên mới là LALA Bạn nên sử dụng hộp lọc trong hồ,kiểu tràn. Nên dùng nước khử clo, khử phèn bằng cách lấy nước trong bể chứa dã lóng phèn sau 2 tới 3 ngày, khi khử dược clo và phèn thì dùng phân thường là dược, cây thuỷ sinh dó là Trân châu,tương dối dễ trồng.bạn cần kết hợp với bình co2 và thay nước mỗi tuần( 1/3 nước trong hồ). Nếu nhu cầu cần biết cặn kẽ hơn thì mình biết 1 tiệm mới mở nhưng thấy họ trồng cây và trang trí hồ cũng dược ,.....số 266 lãnh binh thăng p.13 q.11 dó.

3. lala

lala New Member

Thích đã nhận:
    0
    vì lý do bạn ở xa nên gọi phone cho họ hỏi trực tiếp cũng dc 08.9626929, email: cabientrungduong @yahoo.com