Vạn Long hoang dã

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi Freak, 7/10/07.

1. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Hôm nay mình đi đá bóng ở sân bóng Định Công. Bên cạnh sân có 1 con mương nhỏ. Mình đang tè bậy xuống đây :blushing: thì phát hiện ra ở dưới nhung nhúc cá. Nhìn kĩ thì toàn là vạn long ( còn gọi là mã giáp ). Chúng đông khủng khiếp. Tiếc là ở đó ko có j` để vớt, không thì cũng phải kiếm đc vài đôi về chơi. Lần sau mình nhất định mang theo vợt ^ ^

2. xinh

xinh Member

Thích đã nhận:
    0
    có thể là do ai đó nuôi xong chán vứt xuống mương,rồi tụi nó sinh sản ra nhiều thêm
    chứ trong thành phố chắc chẳng tự có được :D

3. dzungcloud

dzungcloud Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    zzz ai bảo thế ,tớ hay đi câu ở hồ trúc bạch thấy ở gần mép nước nhiều vạn long thiên nhiên lắm mà,hôm nọ còn câu đcj 1 em^^

4. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Câu đc cơ á ??? Mấy ông ở gần đó bảo là chả hiểu cá j`, chả câu đc, dùng mồi j` nó cũng ko cắn :D.
    Thứ 7 này mình sẽ đi thu hoạch ^ ^ Bạn nào thích mình bắt hộ cho

5. ninh1502

ninh1502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Vạn long với mã giáp làm sao mà giống nhau được. Vạn long màu xanh, còn con mã giáp màu vàng và có nhiều chấm đẹp hơn vạn long rất nhiều. Giá tiền cũng khác nhau nữa. Ko bít có đúng ko?:D

6. leejuangjun

leejuangjun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Hehe. Bác...xuống dưới đó rồi chắc thứ bảy xuống bọn nó die hết rùi.hehe. Nói chơi thôi chứ bác bắt về nhiều nhiều up hình lên mình xem với. Mình chưa biết mặt mũi còn này thế nào nữa.:D

7. dzungcloud

Thích đã nhận:
    1
    vạn long hoang dã co màu trắng hơi xanh, 2 chấm đen trên người, phía vây dưới bụng màu đỏ. ở hồ trúc bạc nhiều thật mà ,có cả 7 màu nũa, con tớ câu thì xài mồi là giun đất, lưỡi đơn, ngày trước thì 1 buổi được khoảng 4-5kg cá rô, giwof thì ít rồi

8. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ^ ^ Con này nuôi cùi bắp lắm. Thì nó là 1 loại cá sặc gấm đó. Khỏe như trâu. Lần trước mình chán nuôi nên ném vào cho sống chung với rùa, để rùa rỉa ăn . Ai ngờ rùa gặp chạy mất dép :p. Con này nhìn kĩ cũng đẹp, có 2 cái râu ở bụng trông cũng hay hay :D

9. dzungcloud

Thích đã nhận:
    1
    con này hay nhảy lắm, lần trước tớ câu được thả vào hồ mà 1 ngay nó nhảy ra 3 lần, tớ toàn phải vớt vào, đến tối lại nhảy ra tiếp sáng ra thấy khô queo chán thía

10. Romantic_boy

Romantic_boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này đầy, chỗ nào chả có, có khi các ống cống lớn còn có. Người ta toàn gọi nó là mã giáp thôi. Ở sông Tô Lịch cũng có nữa. Bọn này được cái khỏe, sống dai nhưng chẳng thấy đẹp gì cả

11. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    :(( KO bắt đc bằng vợt. Nhanh quá -.-". Lần sau ông mài phục thù :p
    Cũng đẹp mà. Chẳng qua nó ko đc sặc sỡ như mấy con cùng loài thôi

12. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    không bắt đc nó = vợt thì lần sau pác nhớ đem theo C4 nhé , bảo đảm về số lượng thu hoạch

13. dzungcloud

Thích đã nhận:
    1
    bác này dùng phương án ghê quá, nếu dùng kiểu này thì phai giăng lưới trên trời chứ không nó bắn lung tung ra mât^^.
    mình nghĩ cứ làm 2 em vợt thật to mỗi cái 1 đầu là bắt được hết, ko thì bạn rủ thêm bạn nào đi bắt cùng

14. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    bác nào rảnh vô list cá cảnh trong diễn đàn tìm hình cho em coi với,chính xác tên nó là gì,để em còn vào list mà tìm

15. hiepsoi

hiepsoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo mình vạn long là một loại cá hay và đẹp đấy chứ. Những người chơi cá cảnh lâu năm đều có cảm tình đặc biệt với vạn long đấy, một bể cá đơn giản với vạn long, mã giáp, kiếm mắt đỏ là khởi đầu của những người thích tìm hiểu và nuôi cá cảnh đúng không!!??
    Các bạn bắt được vạn long hoang dã về nhớ share cho mình với nhé, mình rất khoái tính hung hăng của bọn này!! Thanks

16. thanhliêm

thanhliêm Guest

Mình có 1 cách chỉ các bạn bắt bọn này, chỉ có nước chạy đằng trời nhá: tới khu vực bán dụng cụ câu lưới cá, hỏi mua 1m lưới MÉN, loại lổ nhỏ thôi, về buột 2 nẹp tre theo đường chéo của tấm lưới, chú ý 2 nẹp tre phải có chiều dài hơn đường chéo của lưới nha, bạn sẻ có 1 cái vó hay cái cất cá mini rồi đó, buột chổ giao nhau của 2 thanh tre vào 1 cây tre nhỏ khác, đem đi bắt cá thôi! Muốn bắt cá, các bạn xem chổ nào nhiều cá, cứ lấy cái vó tự chế này, chụp thẳng từ trên xuống, độ sâu đến hết khả năng của các bạn, kéo vó lên và cứ thong thả mà gở từng em nha! Chúc thu hoạch tốt!

17. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    :d Thanks nhiều. Nhưng mỗi lần đi đá bóng tớ vác theo cái hoành tráng như thế thì mặt mũi đâu :(. Các bạn nữ cười chít :">. Tốt nhất là 2 tay 2" súng đại bác " ^ ^. Thứ 7 này quyết tâm thu hoạch mang về cho bà con :p

18. thanhliêm

thanhliêm Guest

Thì tranh thủ hôm nào chỉ chuyên đi săn cá thôi! Nhớ đừng quên rủ người ấy cùng đi nha! Chúc vui!

19. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
  20. korijo

korijo Member

Thích đã nhận:
    1
    mã giáp và vạn long khác hẳn nhau!! mã giáp đẹp hơn nhiều mà bác!!!