Ván trên mặt nước !!

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi vitcondeptrai, 16/8/07.

1. vitcondeptrai

vitcondeptrai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay em mới mua 1 cái máy lọc với 1 cái quạt .Nhưng khi đem về xài cỡ 2 tiếng sau nhìn trên bề mặt nước thấy có 1 lớp ván màu trắng đóng trên mặt nước .Em nghĩ do máy lọc của em Nó hút mạnh quá .Em thấy chất cặn trên nền bị bay lên luôn .Nhưng không Làm tróc nền lên .Các anh cứu em với .sáng nay 2 con cá neon cuối cùng của em chết rùi :(.:-S THanks các anh

2. hoangxuanvu

hoangxuanvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vitcondeptrai nhớ anh không? hôm bữa em có tư vấn giúp anh tạo mô hình cho cái bể của anh đó. Còn ý kiến gì thì tư vấn cho anh tiếp nha.
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=25834
    Còn chuyện cái lọc nước làm váng một lớp trên bề mặt của nước em nói là do hút quá mạnh??? anh nghĩ không phải vậy đâu, hút mạnh sao lại tạo váng trên mặt hồ được mà anh nghĩ là coi chừng cái máy lọc người ta làm lại cho nhiều dầu mỡ quá nó chảy ra nên bị như vậy đó. Em coi kỹ lại đi.

3. vitcondeptrai

Thích đã nhận:
    0
    hii máy bơm của em ở trên cạn mà anh .không bỏ xuống nước .Vì vậy sao có lớp dầu dc .:crying:

4. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đó là lớp buội do quạt thổi vào đó bạn ơi quat của mình để gần bếp nè cái quạt nó hút hơi dầu mỡ tạo thành cái váng dầu bữa nào mình cũng hớt hết

5. vitcondeptrai

Thích đã nhận:
    0
    Po chân hum nay lấy máy lọc ra thấy dầu trong máy quá trời :(

6. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    Không có gì mà lo hết.Nếu bạn xài lọc treo thì khi nước mà bị bốc hơi xuống còn 2 đến 3cm thì sẽ hết.Còn nếu bạn xài lọc liên hoàn thì không bao giờ xảy ra chuyện này đâu

7. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Vậy là do máy họ bơm nhiều dầu mỡ quá rồi. em cho máy ra ngoài hồ chạy một 2 ngày gì đó cho nó bớt dầu đi hãy cho vào hồ. Cái váng trên mặt hồ em lấy cái ca nhỏ từ từ hớt hết ra không toi hết cá đó

8. vitcondeptrai

Thích đã nhận:
    0
    hihi hồ em hết dầu rồi :) mà còn trong nữa chứ hihi Thanks các anh đã chỉ dẫn .Hix tại cái dụ chảy dầu từ máy lọc này thôi mà 2 con neon cuối cùng của em ra đi tiếc đức ruột :(.