vàng tàu 3 tháng

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi allstar, 22/3/12.

1. allstar

allstar Active Member

Thích đã nhận:
    32
    em mới tập chơi mong các anh chém nhẹ tay
    em mới tập chơi mong các anh chém nhẹ tay

Last edited by a moderator: 22/3/12
  2. ò ó o o !!!

ò ó o o !!! Member

Thích đã nhận:
    35
    Nói rất ngắn gọn và dễ hiểu : gà xấu lắm bạn ơi, nuôi thật là tốn lúa, mặt tái, không sung sức, bờm, mã, đuôi đều ngắn ngủn..., hong tin bạn cứ nuôi đi rồi sẽ thấy mình nói đứng. Đừng nản chí bạn ạ, hãy khắc khe hơn trong việc chọn con gà xứng đáng để chơi bạn ạ !!!

luanlyct and allstar like this.
  3. gahocmon

gahocmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    em này nhình tương lai lắm đó bạn.

4. MilkBông

MilkBông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    801
    Màu sắc ko được hot cho lắm . Đánh giá sơ bộ e này trông ko xấu đến nỗi nuôi tốn lúa đâu . Bờm đang ra mà có 1 vài sợi dài gần hết lưng . Mã chỉ như kia thì mình hay thấy nhiều con sau này dìm gần chạm đất . Cánh dài cũng là 1 ưu điểm . Đuôi thì hoàn toàn là gà con nên ko dám nhận xét bừa . Em này có bộ râu nữa nên trông rất có duyên . Bạn cứ nuôi thong thả sau này em nó mới đẹp .

Last edited by a moderator: 22/3/12
    allstar and ò ó o o !!! like this.
  5. allstar

allstar Active Member

Thích đã nhận:
    32
    cảm ơn những lời nhận xét chân tình của các anh. tại em mới tập chơi nên cũng không có nhiều kinh nghiện chọn gà. hi vọng sau này sẽ có gà đẹp để các anh nhận xét hihi

6. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Mình thì lại khoái màu vàng tàu này, sáng gà và như một số người chơi theo phong thuỷ thì nó là vàng, hợp với người mạng kim và mạng thuỷ.

Còn về gà thì mặt gọn đẹp, trích hình như có bộ râu thì phải. Mỗi người mỗi ý khác nhau nhưng mình lại khoái cái kiểu mỏ ngắn đầu tròn như con gà này. Về mã thì hi vọng dài, đuôi thì thấy nở to cả ngang lẫn trên lưng, hai cọng lông chúa đang ra hi vọng nếu trên 40cm sau khi thay lông là được rồi.

Con gà nhìn hơi cao một tí nên phải là gà có bộ mã dài và đuôi dài thì mới dễ thương.

Vài lời nhận xét thật lòng với bạn. Khoảng 2 tháng nữa bạn lại tiếp tục up hình nó lên coi nha!

F.TORRES and allstar like this.
  7. ThoaiEddy

ThoaiEddy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    427
    gà 3 tháng mà làm j chê ngta dữ thế bạn :-ss bạn có em nào 3 tháng post lên cho AE tham khảo xem nào

trungquang and allstar like this.
  8. lehoangtrung

lehoangtrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    483
    gà này không xấu đâu bạn, thế đuôi xòe mình đoán la sẽ nhiều, mã và bờm mới 3 tháng mà như vậy thì tương lai cũng không tồi đâu, màu vàng tàu cũng khá lạ và hiếm, cứ kiên trì nuôi, chúc em nó tương lai sẽ khủng

allstar thích bài này.
  9. luanlyct

luanlyct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Gà màu sắc đẹp ; Tuy nhiên con này hậu nhỏ , đuôi ngắn và ít lông , mã dìm ngắn , mã lưng chưa ra đủ nhưng có ra dài thế nào đi nữa con gà này cũng không đẹp được . Mình đồng quan điểm với ò ó o o !!!.

allstar and ò ó o o !!! like this.
  10. phuongtm

phuongtm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    545
    Mới 03 tháng mà nhìn tương lại quá; cố gắng chăm sóc nó nha bạn

allstar thích bài này.
  11. Plun

Plun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    769
    vậy gà bạn 3th có được như ng ta không cứ chê thế, mặt gà con chưa được đỏ dữ mà bạn nói mặt tái, bờm và mã thì đang ra, còn lông đuôi thì đang rụng đuôi gà con, vài lời chia sẽ với bạn

12. allstar

allstar Active Member

Thích đã nhận:
    32
    xin cảm ơn tất cả anh em đã góp ý chân thành. do mới tập chơi nên em rất cần sự góp ý của các anh. 1 lần nữa xin cảm ơn

13. trungquang

trungquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    257
    người chê cũng hay mà người khen cũng tốt (LUÔN LUÔN LẮNG NGHE LUÔN LUÔN THẤU HIỂU)mới chơi mà được nhiều người quan tâm thì mình nghĩ là bạn nên vui hơn là buồn,thời gian sẻ cho bạn kinh nghiệm còn bây giờ thì cứ giữ em nó mà nuôi để học hỏi đôi khi nó đem lại kết quả như ý thì sau,chúc bạn có được những chú gà đẹp.

ò ó o o !!! thích bài này.
  14. ò ó o o !!!

ò ó o o !!! Member

Thích đã nhận:
    35
    Lời phê bình của mình trên tinh thần xây dựng bạn à !!! mình không có ý châm chọc hoặc gây sóng gió trên diễn đàn đâu, bạn thử nghĩ: nếu như anh em trên diễn đàn cứ tự thỏa mãn với thành quả của mình thì có phải con gà Tân Châu sẽ càng ngày càng xấu đi không ?
    Gà của mình rất nhiều, rất nhiều nữa là khác, nhưng mình vẫn chưa vừa ý với chính mình cho nên chưa post lên diễn đàn cho a e xem, bởi vì theo suy nghĩ của mình, một khi đã đưa lên diễn đàn thì phải là gà thật đẹp, thật xuất sắc, nhìn mãi không chán thì mới là tôn trọng anh em trên diễn đàn, chứ gà gì cũng mang lên diễn đàn có khi làm khó anh em, chê xấu thì có người buồn, thậm chí bực mình, con khen ư: những người chơi gà lâu năm và có kinh nghiệm, thì đã quá hiểu rõ như thế nào là con gà đẹp, chẳng lẽ phải nói ra những lời nói dối người dối mình chăng ? [-(

15. longphibt

longphibt Active Member

Thích đã nhận:
    95
    đừng đánh giá thấp đến nỗi như thế chứ bạn gà con mà
    tuổi còn trẻ tương lai con dài mà.......

16. allstar

allstar Active Member

Thích đã nhận:
    32
    hĩ. em mang gà lên đây để các bác nhận xét chứ có phải tìm 1 lời khen đâu ma anh lại nói vậy.dựa vào lời nhận xét của mấy anh em cũng có thể rút ra kinh nghiệm chọn gà cho mình sau này thôi. nói chung la khen hay chê thì em cũng cảm ơn hết hihi

17. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822

Người ta nói lựa lời cho dễ nghe. Có người vừa mới nuôi được một con gà, đẹp hay xấu cũng là gà, khen chê cũng vừa phải để chủ gà còn tiếp thu nữa chứ, chê mà như tát nước vào mặt người khác thì sao họ chịu nổi.
    Hay là muốn họ từ bỏ luôn khỏi nuôi nữa? Với lại đâu phải ai cũng có tiền mà sắm những con gà đẹp nhiều tiền đâu? nếu bạn chê gà người ta như thế thì đổi cho người ta con gà khác đi, đó mới là thể hiện tấm chân tình đó.

Bạn allstar có lẽ chuẩn bị đón thêm một chú gà được gọi là hàng kha khá của ò ó o o đó bạn à, vì người ta theo nghĩa khí này chắc chắn sẽ bằng mọi cách gửi cho bạn con gà khác đẹp hơn gà của bạn nhiều đó.

18. Plun

Plun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    769
    mình nói ở đây là cho bạn chọn lời cho dễ nge, lời nói không mất tiền mua mà, cái này bạn nói cứ như gà ng ta là gà bõ đi chẵn bằng '' nuôi thật tốn lúa '' bạn nói nếu đưa lên dd thì con gà '' nhìn mãi không chán '' mới tôn trọng ae, chắc những người từng post những con gà không đẹp hay người mới chơi như bạn allstar chắc không tôn trọng ae bạn nhỉ, nếu bạn lai tạo ra 1cn gà nhìn mãi không chán thì lúc đó gà TC cũng hết thời rồi bạn, Thân

ò ó o o !!! thích bài này.
  19. trihuynh

trihuynh Guest

ABV nói chung, box gà nói riêng được lập ra để tất cả mọi người có thể vào viết bài và post thú cưng nói chung và gà nói riêng của mình lên. Không nhất thiết phải post con thật đẹp, gà thật xuất sắc mới là tôn trọng anh em mà cái chính là bạn có yêu thích con gà của mình hay không. Nếu chỉ những con gà thật đẹp, gà thật xuất sắc mới nên post lên thì thử hỏi box gà cảnh có được bao nhiêu con gà. Đã chơi gà thì không ai tự thỏa mãn với gà của mình mà luôn tìm cách cải thiện đàn gà của mình sao cho ngày càng đẹp, càng hoàn thiện hơn, nhưng phải xét đến điều kiện, hoàn cảnh, kinh tế, địa lý...... của từng người rồi mới tính đến chuyện cải thiện. ABV luôn khuyến khích thành viên post gà của mình lên cho dù con gà đó chưa thật đẹp, chưa thật hoàn chỉnh.

20. allstar

allstar Active Member

Thích đã nhận:
    32
    chỉ vì con gà của em mà các anh mâu thuẫn làm em áy náy quá. xin hứa lần sau em sẽ tìm 1 em đẹp để các anh nhận xét ạ