VÀo ĐÂy GiÚp MÌnh

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cacon, 5/2/08.

1. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi là, tết nay mình về quê vậy thì cái hồ cá của mình fải làm sao đây, cây thì có sống nổi kô, còn cá nữa kô cho nó ăn liệu nó có die kô, ai từng có kinh nghiệm về quê tết lâu ngày thì giúp mình nhe, à mai mình về rồi nên gấp gấp lắm, Thanks !

2. king.rose

king.rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Thời gian là bao lâu? mà có vấn đề gì đâu chứ cá không chết được vì chúng kiếm rêu tảo ví sinh vật phù du nữa nên cũng chẳng chết được đâu bạn àh

3. king.rose

king.rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Mà là cá gì có thủy sinh trong đó không nếu mà lá cá rồng hay la hán thì....chiên trước khi đi ăn 1 bữa hoành tráng rồi hẵn đi

4. net423

net423 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    phải có ai đó mở và tắt đèn mỗi ngày chứ bạn, để 24/24 thì cây sẽ bị rêu , và cũng rất nguy hiểm lỡ có gì ko có ai coi .

5. blackcat

blackcat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Theo mình nghĩ thì bạn nên mua một cái ổ cắm hẹn giờ để chỉnh thời gian bật tắt đèn như vậy thì vẫn đảm bảo hồ bạn vẫn đủ ánh sánh cho cây, không thừa cũng không thiếu, còn về cá thì bạn cho nó ăn no vào ngày cuối cùng bạn lên đường còn mấy ngày sau cho nó nhịn cũng được, chỉ mấy ngày tết nó không chết vì đói đâu, nếu đói quá nó có thể rỉa cây tạm vậy :laughing:
    Tết này mình cũng đi chơi xa và đang chuẩn bị y như vậy
    Chúc bạn về quê ăn tết vui vẻ

6. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    không sao đâu. Bạn cứ cho nhiều thức ăn trước khi lên đường. Còn 10 ngày sau về cũng không có con nào chết đâu. Vì chúng sẽ kiếm thức ăn ngoài môi trường bằng thức ăn lá cây... NHưng theo mình bạn nên bắt một ít con tép mồi,vặt cho nó gãy đuôi sau đó cho vào hồ.Loại này là thức ăn tuơi , không làm cho nước hồ mau dơ hay bị thúi như thức ăn công nghiệp đâu.Yên tâm