Vật liệu làm bẫy giò ở quanh ta

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi tieuphu_xunau, 24/2/13.

1. tieuphu_xunau

tieuphu_xunau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    Chào các bạn và chú bác anh em trong gia đình gà rừng Lâu quá mới có thời gian được nghỉ.nay tieuphu xin chia sẻ một cách tìm vật liệu làm bẫy giò.Vì trong mỗi thành viên trong gia đình gà rừng k phải ai cũng có điều kiện mua cho mình vài bộ bẫy giò để thỏa chí đam mê,theo mình dc biết còn rất rất nhiều chú bác,anh em k có điều kiện kinh tế. để mua cho mình vài bộ bẫy.Nên nay tieuphu mạo muội nói lên những kinh nghiệm tìm và tự làm cho mình vài bộ bẫy.lúc mới tập chơi mình cũng ''cà rốt "trong cái vụ giò cẳng này lắm.mua và sắm bẫy đắt tiền k bắt dc bổi thì cũng bằng thừa.mà có bắt dc nhiều bổi thì cũng sẽ bị gãy đứt theo thời gian.nên tiêu chí của mình là,rẻ,bền,tiện lợi...đầu tiên là chân bẫy.mình xin căm xe đạp cũ,mỗi cây cắt và mài dc 2chân.mài nhọn 1 đầu sau đó nhúng sơn chống sét k nên bằng đồng tốn tiền và mềm bị cong khi gặp núi đá.tiếp theo phần cáp các bạn cũng k nên mua cáp làm gì tốn kém và k bền.ta nên tận dụng sợi dây chịu lực của cáp điện thoại.hay itenet.đo đúng kích thước ta cần, sau đó dùng dao gọt vỏ nhựa(k dc đốt) ta sẽ dc lõi cáp 1 lõi cáp ta dc 6 sợi nhỏ,ta sẽ gấp đôi lại và se cáp.sau đó dùng chỉ may áo quần quấn nối với chân bẫy và ta nhỏ keo 502 là xong phần chân và cáp.về phần nhợ ta cũng k nên dùng nhợ siêu bền vì cáp lúc nào cũng gãy và dứt trước nhợ siêu bền.trong quá trình chinh chiến và thời gian.cho nên ta dùng dây nhợ thường hoặc cước xỏ qua lỗ đầu cáp sau đó se lại và uốn cáp và nhợ, sao như hình giọt nước khi ta cắm bẫy.tiếp theo là phần liên kết các chân bẫy giò với nhau ta hãy dùng dây curoa của các loại máy dầu chạy diezen đã thải ra ta xé và tách lấy phần ni lông loại dây này có ưu điểm là rất chắc k phải mua,rất dễ ngụy trang với các loại dây leo trên núi nơi ta đánh bổi k bao giờ bị xoắn và rối lại với nhau rất dễ ra bẩy khi ta k có thời gian.và cuối cùng là vô khoen.các bạn nên ra mấy quầy bán phụ liệu kết cườm áo quần ở đó có loại khoen ta cần.mua loại bằng kim loại nha!vậy là xong,tính ra giá thành rất rẻ và tiện lợi.chúc các đồng đạo có sản phẩm như ý.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:18 PM ----------

nhờ mod xóa dùm bài trước nha .bài này ổn rổi ,viết còn thiếu nội dung mà đi gửi .anh em hiểu lầm ném đá u trán .thành thật xin lỗi.cảm ơn mod nhiều nhiều

Last edited: 24/2/13
  2. tieuphu_xunau

tieuphu_xunau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    Về kích thước của cáp khi đã gấp đôi lại se xong là 3 tấc , đã tính luôn phần quấn chỉ dán keo. nối vào chân bẫy giò. còn chiều dài chân bẫy giò bạn cứ cắt đôi cây căm xe đạp bẻ hình tròn 1 đầu đầu còn lại mài nhọn là dc rồi.còn lại phần nhợ thì khi bạn xỏ qua lỗ đầu cáp,và kết nối với khoen làm sao cho khi ta cắm bẫy xuống đất,phần nhợ chùng xuống cách mặt đất khỏang 2 phân là ok.tóm lại 1 chân bẫy khi làm xong có kích cỡ ta đưa nắm đấm của mình qua vừa lọt là tốt,rộng hơn 1 xíu cũng k sao.
    có gì thắc mắc cứ alo mình chỉ từ xa:không,chín,không,hai con số hai,hai con số bảy.Một tám ba.chúc vui vẻ nha bà con.ai có ý định bán bẫy giò ,mà bẫy tieuphu xấu hơn 1 xíu thì xin quăng đá thoải mái nha.quen rồi.:applause:

Last edited: 25/2/13
  3. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Bài của bác rất chi tiết và đầy đủ( Giá như có ít ảnh thì oke hơn). Vật liệu chắc là kiếm được chờ ảnh của bác em thử làm xem sao thank bác

4. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    nói thêm dùm bác tiều phu 1 ít........các bác ra tiệm vật liệu nó có bán 1 gói khoen cỡ 1000 cái giá là 40 k ......rất cứng nhưng phải hàn mối nối để phòng.......về hàn mối nối các bác mua 1 cái quẹt khò....về khò chổ mối nối cho nó chuyển màu sau đó dùng chì hàn hàn lại là chắc......chứ ko khò là hàn nó ko dính đâu......