vảy cá bị tróc, làm sao?...

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi nguyentruonghan, 1/10/08.

1. nguyentruonghan

nguyentruonghan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :confused:hồi bữa mua em nó về sơ ý nên em nó bị tróc 1 cái vẩy ko biết cá có lành cái vẩy đó dc hok ai biết cách nào chỉ mình với nha. khi nào có diệp mình pót em KLU lên cho mọi ng` xem

2. thinhmen

thinhmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    không vấn đề chi bạn ơi tự nó mọc lại ấy mà đợi chút thời gian là vẩy lại đẹp lại thôi. No vấn đề gì đâu. Nhưng cẩn thận chút không em nó mà mất vẩy nhìn không đẹp chút nào cả.

3. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn bị trầy tay trầy chân thì cũng phải để thời gian lành lại, cá cũng vậy thui. chịu khó suy luận xíu đi bạn. Thân

4. nhocli

nhocli Active Member

Thích đã nhận:
    1
    nha` em nuôi 2 kon NL mà nó cắn nhau rớt hết vậy lun ! gjờ nhjn` cứ thấy thiếu thiếu :)

5. thonguyen

thonguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá rồng bị bong vảy, bạn đừng lo, nó sẽ ra vảy mới nhanh thôi. Nhưng đợi vảy mới trùng màu với vảy cũ thì thời gian hơi bị lâu đấy.

6. quocthinh05

quocthinh05 Active Member

Thích đã nhận:
    15
    ~X( ~X( Bạn nên xem kỷ, chổ vãy đã bong có còn chân vãy không ( bong cã vãy hay chỉ bị gãy 1/2 ? ), nêu không còn thì không có gì phải lo, chỉ chờ thởi gian thôi ( tùy vào size cá của bạn - càng lớn càng lâu, thế thôi ! ). Nhớ giử tốt phẩm chất nước, thêm muối vào mỗi khi thay nước bạn nhé ( 0,1 - 0,2 % thôi !) Chúc bạn sớm ưng ý và hết lo ! ! ! :applause: :applause: I-| I-|

7. hadu

hadu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    897
    Ý kiến của các bạn trên là quá chính xác rồi. Bạn đừng lo nữa nhá, chờ thời gian thôi .