Vây cá có màu trắng đục.

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi TRẦN THANH TÙNG, 13/7/06.

1. TRẦN THANH TÙNG

TRẦN THANH TÙNG Member

Thích đã nhận:
    0
    Chú cá LH của mình có màu trắng đục trên vây ở gần mang cá (ở giữa cái vây mang cá),không biết có phải bị bệnh nấm hay không? làm cách nào để trở lại bình thường đây.?Anh em nào biết xin chỉ giúp ,xin hậu tạ.(01 chầu cafe hi!hi!).

2. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh có thể pót hình lên đượv không?Nhưng theo em nghĩ thì nó bị nấm rùi đó!Anh thử mua thuốc trị bệnh cá về ngâm nó thử xem sao!Chúc cá anh mau khỏe nha!!!!!!!

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Nấm có biểu hiện đầu tiên là những chấm trắng nhỏ li ti bằng đầu kim trên mình cá,ngày càng dày đặc,hoạc là những mảng da bị mất màu,xù lên một lớp trăng trắng nhờ nhờ như bông gòn.
    Còn nếu ở vây bơi có những nếp gãy khúc màu trắng đục kèm theo sự cong vẹo ko tự nhiên thì đấy là dị tật bẩm sinh của cá,ko phải nấm.chúc vui vẻ
    P/S: ko cần khao cà phê đâu bạn nhé,để dành tiền mua mồi cho cá là tốt rồi,kekeke.

4. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    pải bệnh này ko

bệnh này khó mà điều trị đc, tự nhiên các vây cá nổi lên và cá bị mất giá trị, và còn gọi là bệnh ghẻ. Có ần nghe nói thuốc nào của người trị hết, mà tôi ko nhớ tên

5. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạnn thử mua thuốc nâu có bán ngoài tiệm cá xài thử xem. Thường hồ 1m khoãn 160l mình xài 1 viên ngâm 2 ngày sau đó thay nước dần, mổi ngày rút 1/4 hồ. Chúc cá bạn mau hết bệnh.