vây cá ông tiên nó tưa tưa như bị xé vậy?

Thảo luận trong 'CÁ THẦN TIÊN' bắt đầu bởi Bao_truongcong, 4/4/11.

1. Bao_truongcong

Bao_truongcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em nuôi chung cá ông tiên và cá dĩa, vây cá ông tiên nó tưa tưa như bị xé vậy? có phải là bệnh không? cá vẫn khỏ ăn khỏe, mỗi tội vây đuôi dài nhưng lại bị tưa xấu ghê. Tính bỏ muối nhưng sợ cá dĩa không chịu. Em ở TP.HCM nên không xài sưởi, hồ 400 lít nước mà xài sưởi cũng xót tiền điện
    Mong các bác chỉ dẫn!

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    em nghi mấy tên cá đĩa chiến bọn thần tiên lắm bác để ý xem có hiện tượng cá đĩa bắt nạt cá thần tiên không

3. phamduong

phamduong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    1 là do thần tiên bị bọn đĩa ăn tranh nên tỉa vây hoặc là 2 có thể do thần tiên toàn đực nên thi thoảng tỉa nhau a ạ...........

4. thangmt

thangmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    cá ông tiên ăn hiếp dĩa thì có chứ làm j có chuyên,TT ăn hỗn và nhanh hơn dĩa nhiều,cá dĩa to ăn hiếp dĩa nhỏ thì có thể,cá rồng bình thường thấy ô tiên còn ớn nữa là,có thể ô tiên cắn lộn với nhau hay chất lượng nước quá tệ,bạn thay 30% nước cho ít muối (400l thì cho 4gr) để sát khuẩn + tetra nhật(vàng) khoảng 45k hay singapo (35K) ,làm biếng thì ra tiệm thuốc tây mua tetracylin 500 mg 1 viên/40l nước cho vào 3 ngày xem sao,nhà có cây đo nhiệt độ ko,pha caphe uống còn nước nóng lấy xô pha vào rồi đổ từ từ vô hồ thấy ấm ấm(khoảng 32 độ) là ok,nhớ mở oxy mạnh hơn bình thường nhé,mình ở nhà bè,bạn ở đâu vậy,qua giao lưu chơi