Vây chú cá yêu lên không đẹp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi emgailangson, 7/9/07.

1. emgailangson

emgailangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có con kim cuơng xanh trông cũng khá dễ thương (đó là theo nhận xét của em). Dạo này không hiểu sao cái vây nó phát triển cụp vào trộng không thẩm mỹ chút nào. Nó bị một chút xíu đằng cuối vây thôi. Em có thể cắt đi tí xíu cho chú cá đẹp hơn không????

2. Dracula_DL

Dracula_DL Banned

Thích đã nhận:
    0
    bạn làm thử đi, cá la hán dễ lành vây lắm, nhưng về lâu dài bạn phải xem lại cách nuôi của mình có vấn đề j ko nữa

3. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    trời, cắt đi rồi nó cũng mọc lại thôi, theo mình thì cứ để vậy đi, đừng nên cắt..........

4. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chính xác nè,nhưng nếu không c6ành thiết thì không nên cắt nhé bạn ơi,khi cắt đi dù có mọc lại thì chỗ đó thường mòng hơn những chỗ khác đấy,nhiều khi cá bị lỗi ít khi sửa xong lại thấy lỗi nhiều nữa đó.Thân

5. kisirong2501

kisirong2501 Member

Thích đã nhận:
    1
    Vây cá của bạn ko đẹp là do chất lượng nc' của bạn ko tốt đó, mình thử xài hộp lọc trong đó để than hoạt tính lớp dưới cùng, tiếp theo là san hô, và trên cùng là bông lọc. Qua ngày hôm sau thấy cá có màu rất tươi và đẹp

6. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    À đó là phần kí của cá,tùy con và cũng tùy theo di truyền thôi,cá cha mẹ nó ra sao thì nó cũng sẽ y vậy,cắt đi sẽ mọc lại,nhưng hình thù của nó sau khi mọc có khác trước ko thì hên xui rồi !!!!tốt nhất đừng cắt