Về chuyện nuôi cá trong hồ kính và bể xi măng

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi linhhoxungphk, 24/6/08.

1. linhhoxungphk

linhhoxungphk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em hie^n dang co' mo^t ho^` nuo^i ca' ngoai` troi` va` mo^t ho^` kinh' trong nha`, cho em hoi~ tai. sao khi nuoi^ ngoai` ho^` xi mang ko ca^`n su.c oxi thi` ca' so^'ng co`n trong ho^` kinh' thi` ca' em nuo^i che^t' hoai`
    Em con` muo^'n hoi~ca' binh` tic'h co' phai~ la` ca' mun' ko? va` loai. nay` co' an dc re^u so*i. ko
    ( wa'i tha^t. danh' tie^ng vie^t. hok dc moi. ngu*o*`i tho^ng ca~m)

2. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trả lời bạn 1 số vấn đế mình biết nhe.
    Khi nuôi ngoài hồ xi măng thì mặt thoáng khi tiếp xúc với không khí lớn,mật độ cá phải nói là rất ít nếu bạn làm thử phép tính bao nhiêu con trên 100l do đó khỏi sục khí cũng ok
    Trong hồ kính để đạt đc mật độ như vậy ko lẽ bạn chỉ nuôi 1-10 con,quá xấu đúng ko->nhồi nhét nhiều vào ^^ -> ko sục oxy,thiếu oxy->die

3. chepphungnt

chepphungnt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ ngoài trời không khí được luân chuyển thường xuyên nên hồ thoáng, đủ không khí cho cá. Còn hồ kính trong nhà thường không khí luân chuyển kém hơn + nắp đậy hồ, các thiết bị lọc, đèn . . . làm cho phần mặt hồ tiếp xúc với không khí kém nên cần phải bổ sung lượng ôxy vào hồ.