Về Lan.

Thảo luận trong 'Hoa Lan' bắt đầu bởi lythuan, 14/6/11.

1. lythuan

lythuan Member

Thích đã nhận:
    3
    XIN CHÀO TẤT CẢ MỘI NGƯỜI MÌNH LÀ THÀNH VIÊN MƠI
    XIN CHO MINH HỎI CAY LAN CUA MINH TRONG DƯỢC 1 THÁNG LÚC ĐẦU CÂY TUOI TỐT SAU THOI GIAN GẲN ĐÂY CÂY LAN CỦA MINH LÁ BỊ RỦ XUỐNG KO BIET NGUYEN NHÂN RA SAO XIN CÁC BÁC CHỈ GIÁO DÙM MÌNH CẢM ƠN:applause:

gahocmon thích bài này.
  2. xanh_tim

xanh_tim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Lan mới trồng là loại gì , bạn trồng như thế nào .... Lan mới trồng thì bạn nên để chổ hơi râm , ít nắng và tưới nước ngày 2 lần , tưới thêm phân bón rể để cây ra rể mạnh sẽ phát triển mạnh và không bị héo ..........

3. nguyenthuanacb

nguyenthuanacb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    lan nói chung khi lá bị rủ xuống lả có hiện tượng hư rể do bị úng nước kô hút được dinh dưỡng ,bạn hãy mạnh dạn lấy nó ra khỏi chậu ,cắt bỏ rể hư loại bỏ các giá thể vả bỏ nơi khô ráo vài ngày kô tưới nước ,kô chết cây đâu mà sợ khi cây ra rể mới bỏ lại vào chậu treo lên ,côt chặt cây lan để rể cây pát triển bám vảo thành chậu .kô cần bò giá thể vỉ đang mủa mưa độ ẩm cao nếu cần liên lạc tôi sẽ hướng dẩn phương pháp trổng lan cho bạn

Last edited: 14/6/11
    neavietanhvu and lythuan like this.
  4. lythuan

lythuan Member

Thích đã nhận:
    3
    xin cho em hỏi thêm vì em mới bước vào thú vui trồng lan nên không biết gì nhiều tại khi em mua giống lan về em thấy cây lan đã có giá thề là xơ dừa mà rể rất tốt nên em bỏ vào chậu luôn và cho thêm than vào em không biết trong như vậy có ảnh hưởng gì không xin chỉ giúp em loại lan em trồng là dendrobium mả em thấy nó vẫn mọc cây con nhưng lá lại rủ xuống và thân cây con củ bị teo tóp lại các cây con mới thì lại tốt xin chỉ giùm em cám ơn rất nhiều

5. jbphihung

jbphihung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    hiện tượng thiếu nước! Một ngày bạn tưới bao nhiêu nước, cây mất nước nhiều thời gian dài cũng bị hiện tượng này. dendrobium là loại rất dễ trồng

neavietanhvu thích bài này.