Về quê nội đánh cu (Cồn Mít, Thủy lương, Hương Thủy, Thừa thiên Huế)

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi liu'dai, 20/10/13.

1. liu'dai

liu'dai Active Member

Thích đã nhận:
    198
    Mấy tháng nay bận quá, vừa làm, vừa học, niềm vui cu cò cũng gác lại. Miền Trung lai vừa chịu hai cơn bão, may mà ở mình cũng không thiệt hại gì nhiều. Tuy không đi đánh được nhưng niềm đam mê vẫn cháy âm ỉ, chờ cơ hội bùng cháy :D
    Tối thứ sáu, bà nội thằng cu kêu sáng thứ bảy chở cả nhà về quê, tiện thể thăm lăng bà cố. Cùng lúc đó chú Giao long ở nhà không biết linh cảm gì không mà làm luôn mấy sạc gù khống, thế la máu cu cò lại nổi dậy. Alo cho chú em ở quê hỏi dạo này có nghe cu trời gáy không, chú em bảo vẫn còn nghe hai cặp gáy ở gần nhà, thế là ok, alo tiếp chú codo bảo chuẩn bị mồi, mai a về chiến, hehe.
    Loay hoay đến 9 giờ mới ra được khỏi nhà, trên đường đi mưa xối xả, nhưng cũng may về đến quê là hết mưa.
    Chú Codo đem đến 3 chú mồi: em Gián cánh, em Hậu 3 và em đất, mình đem chú Giao long :D
    Trời không tốt lắm, vẫn còn mây đen nhưng không mưa
    Vào bãi đánh(nói bãi cho oai chứ cách nhà ông nội có 3 phút đi bộ, đánh ngay lăng cố thằng cu luôn,hehhe) không nghe cu gáy, nhưng thấy bóng một em bay lên, chuyền quanh những cây gần đó, thế là ok.
    Chú Codo cắm dò, mình treo 3 em mồi cây, với tinh thần muốn nghe mồi chơi cho sướng nên em mồi đất chỉ cắm 1 bộ dò
    Mồi chơi như chưa bao giờ được chơi, chỉ hai phút là em bổi xuất hiện
    Bổi rất chịu khó chuyền, chung cây em Gián cánh, đấu được 3 sạc gù thí phát hiện em đất, thế là đáp xuống đất.
    Bổi và mồi đất đáu được khoảng vài sạc gù thì bất ngờ bỏ chơi, dạt lên cầy rồi bay xa tít
    Hai anh em tưởng bổi trận lắm rồi, sợ mồi đất (vùng này hay có mấy người đánh lưới mà) nên bỏ đi.
    Bốn chú mồi vẫn chơi râm ran, em Giao long lâu ngày không được chơi nên không hở mỏ, là liên tục làm mình sướng rơn :D
    Mồi chơi tiếp khoảng 10 phút thì bất ngờ chú bổi quay trở lại, gù liên tục , vừa gù vừa chuyền
    Bổi lại sà xuống đất, đấu với em mồi đất
    Rồi bổi lại bay lên cây, có lẻ em này trận với mồi đất rồi
    Lại tiếp tục gù, chuyền cành
    Lại gù
    Chung cây với em hậu 3. Em hậu 3 mình treo ở cây bạch đàn nhỏ nên khi bổi chung cây là gần như vô thế nhảy
    Hậu 3 gù một hơi, hai hơi, ba hơi, đột nhiên im lặng. Hậu 3 lại gù một tràng dài, heheh, chính xác thì em nó đã dính
    Kết quả là đây
    [​IMG][/url][/IMG]
    Cái mặt codo nhìn dễ ghét :D
    thêm ảnh nữa
    [​IMG][/url][/IMG]
    Cu Ken nhà mình có vẻ thích thú, hi vọng máu cu cò không mai một
    [​IMG][/url][/IMG]
    Yên vị về chuồng mới, đảm bảo no hơn ở ngoài trời về mùa này
    [​IMG][/url][/IMG]
    Với tình hình này, máu cu cò lại nổi dậy, hi vọng vài ngày nữa nắng lên mình làm tiếp vài chuyến nữa kiếm tư liệu viết kí sự bẫy cu mùa mưa, heheheheh.
    Chúc cả nhà vui

2. codo

codo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Kiểu này bữa nay chắc về thăm ông nội tuần 1 lần quá,hehe.Con gián cánh anh đem lên vẫn gáy gù bình thường chứ?

takuku, motngaybinhyen and ancugay like this.