Vệ sinh hộp lọc ???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi blue baby, 10/12/07.

1. blue baby

blue baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác, em đang gặp phải vấn đề về vệ sinh hộp lọc . Khi làm vệ sinh sạch sẽ bông lọc xong em quay lại hồ thấy hồ trắng xóa như đỗ xà bông vào vậy. Em hoảng hồn quá đến giờ không biết làm sao để nươc trong trở lại nữa hic hic

2. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    sa.c bạn rữa bông lọc bằng xà bông hay sao.....Mình thì đổ 1 chút xiu muối vào cái cá ...dùng nước muối rữa bông rất là sạch sẽ....Xài 2 cái sạch hơn bạn ah...1 cái xài,1 cái ngăm cho thức ăn thừa và phân ra...

3. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn xài hai loại lọc cho tốt
    màu trắng ở trên màu xanh ở dưới ,như vậy mới giữ các vật nhỏ là nước trong nhìn chú cá mới đẹp bạn àh mình cung làm như vậy

4. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn chỉ nên giặt hộp lọc một tuần một lần thôi. Hộp lọc bạn để một lớp san hô dưới đáy, kế tiếp là lớp bông, trên cùng là lớp bông mịn, sau đó bạn trải một miếng bộng mỏng bên trên, đây là miếngbông cứ một tuần bạn giặt một lần, lúc mới nuôi bạn cho men vi sinh vào đã, lúc mới cho men vi sinh thì hồ đục bạn. Bạn đùng lo, để vậy nửa ngày, sau đó bật máy lọc, chạy thêm một ngày là nước trong vắt, sau đó bạn nuôi cá, đến lần thay nước chỉ cần thay 1/5 hồ thôi. đảm bảo hồ trong vắt....(tui đã làm rồi)....nhưng nhớ không được để thức ăn thừa trong hồ nha bạn, như vậy mau ô nhiễm nước lắm...Thân

5. blue baby

blue baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    oh, vậy là chỉ giặt miếng bông trên cùng thôi hả các bác, vậy mà em bõ hết ra rồi giặt sạch sẽ ac. ac. , hên là cá không làm sao? đến giờ thì em thấy nước hồ cũng dần trong trở lại. cam ơn các bac rất nhiều

6. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Miếng lọc xanh mua ở đâu thế, mình thấy toàn bông lọc trắng ko àh.

7. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình thấy ở tiệm ngọc mai bán miếng bông lọc màu xanh đó bạn. Bạn thử ra xem coi có còn không

8. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Miếng đó tiệm cá nào chẳng có Huy, nói bán miếng bông lọc mịn đóa, nhìn nó y như miếng chùi xoong đó :D

9. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Ax!!!Cái này dễ thôi!!!Em gặp miết!!!TẠi do lúc bác đang vệ sinh thì nước hút lên chưa được loc tràn ra ==> đục nước!!!