Vẹt non ngực hồng mạ dô mại dô !

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi hun, 4/4/12.

1. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    bé bắp này dc em rước về đúng ngày mùng 10.3 âm lịch ạ. các bác có nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo. Bé vẫn khỏe mạnh cho tới ngày hôm nay, có điều là bé ýt kêu lắm ạ... Bỏ trong thùng thỳ chạy nhảy còn để ra ngoài cứ đúng im 1 chỗ thôi. Bác nào giúp em xem em nó là bao nhiêu tháng tuổi và đã cho ăn bắp dc chưa, và có nên đeo xích chưa ạ. cảm ơn các pro trc...... hì hì

2. ThePhanTom

ThePhanTom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Nhìn dễ thương quá. Mình cũng muốn co 1 chú!

hun thích bài này.
  3. laohacthanhnam

laohacthanhnam Member

Thích đã nhận:
    15
    Lên HHT mua đi, anh em còn giao lưu. Mình có 4 con hôm nọ nhường lại cho ông bạn 1 con giờ còn 3 con, nuôi hay lắm :D

hun thích bài này.
  4. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    mua đi bạn. bạn ở đâu thế??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

5. LastKnight

LastKnight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Két mình lớn hơn bạn 1 tí,cho nó đứng cầu thì nó cũng đứng yên 1 chỗ àh :|
    Vẫn chưa biết tự ăn nữa :(( Phải đút ăn 1 lần/1 ngày.....vì em để cho nó đói,nó tự ăn,cạp cạp trái bắp đc mấy cái rồi thôi....hic

6. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14

bạn nuôi bé đó dc lâu ch???? nhà mình em nó vừa mới bay hic...hic... bay cách đây 3 ngày rồi buồn qá. bạn mau kiếm đay xich hoặc cắt cánh đi k chú em ấy bay đi đấy hic.....

7. holdmetight

holdmetight Member

Thích đã nhận:
    2
    loai. nay` minh` nuôi lông tơ trên lưng vẫn con`, non hơn con bạn mà nó lượn vòng vòng trên trời bó tay, lượn xong đi lun => 100% ko sống được vì quá nhỏ, bạn nên cẩn thận. nó khác xa mấy con Xích, đẳng cấp cao về bay lượn đấy

8. mrconan

mrconan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Nhìn con vẹt này thích quá, một em còn non như thế thì giá bao nhiêu bạn nhỉ.

9. nothing11

nothing11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Lên HHT chú này giá là 350k.Mắc quá vả lại không có tời gian nên mình không chơi đc.

10. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14

minh mua o ong ban' hang` rong luc dau gia 320k nhung cuoi cung tra gia con 300k hi` hi` tren do mac' nhy, ban tra gia chua???

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:42 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:40 PM ----------

vay la ban. cung giong minh ah? :( buon nhy, minh dang tinh len chỗ vựa chim tìm một em mà k biết mùa này còn k. hi vọng còn. hxhx.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:42 PM ----------

bạn cứ banh miệng chim ra cho xilanh vào rồi bơm thôi, nhớ bơm từ từ k chim hoảng, sau khi bơm thì vuốt ve nó chim mình thích vuốt ngay cổ lắm cứ vuốt vuốt là em ý lại nằm đơ ra dễ thương lắm hì hì chúc bạn có chú chim khỏe, à bạn nhớ cắt cánh nó nhé độ tuổi này ú ớ là bay mắt đấy mình vừa bị bay lun em nó rồi hxhx.

11. LastKnight

Thích đã nhận:
    107
    Mình nuôi cũng đc gần 1 tháng nay rồi,chim ra lông đuôi cũng 1/2 gang tay rồi :|
    Bữa nay nó tập ăn bắp rồi,cạp nát trái bắp chứ chẳng biết ăn,kô biết sao cho nó ăn đàng hoàng nữa,mượn con két già của thằng bạn wa để chung,ai dè sáng mai dậy hốt xác nó :( Meò nhà bên nó wa, nó lấy tay wào chết... Bữa giờ chết cũng đc 8-9 con chim,từ két,chào mào,sắc Nhật,manh manh,khoen,.... :( Buồn wá,đóng luôn cánh cửa thông wa luôn rồi :(

12. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    chết chết!!!! cần phải cẩn thận hơn.... nó cần dc sống....:D

13. junbean

junbean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    @LastKnight : bạn qua nhà hàng xóm bảo họ nhốt mèo lại , nếu ko thì xài thuốc chuột ko mùi tẩm vào miếng khô để chỗ mèo thường đến là từ nay về sau chim dc an toàn :D

14. LastKnight

Thích đã nhận:
    107
    Nhưng vấn đề là két nhà mình chậm biết ăn wá :( Bỏ đó thì sợ nó đói rồi kiệt sức chết :( bỏ 1 ngày thì nó đứng im 1 ngày kô đụng tới thóc hay kê ruột,bắp :(
    Nó cắn mấy cái đó rồi nhả xuống đất hết :(