Về thức ăn khô cho cá La Hán

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi anhdung_1982, 23/3/06.

1. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Các bác chỉ giúp loại thức ăn khô nào là tốt nhất cho cá La Hán vậy ?? Mỗi ngày cho ăn ra sao ?? Mình có nuôi 1 con Khỉ đỏ đã 3 tháng rồi mà mới lớn cỡ 1,5 ngón tay hà...... mà mình toàn cho nó ăn tép, thịt bò và Azoo thế mới tức chứ ~X( . Các bác chỉ giúp mình nha. Cám ơn các bác .

2. highback

highback Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo tui biết thì ( nghe mấy breeder tu Malay, Thai, Indo) Chingmix la thực phẩm tốt nhất cho cá la han. kế đến là Grand Sumo, Grand Omega, Amazone,...

3. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Nếu có điều kiện bạn mua JBL FLOWER MAXI cho cá ăn, 250K 1 hủ 460g, 1 con ăn cả năm mới hết. Mình thấy loại này khá tốt

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Thức ăn quan trọng nhưng không có tính quyết định cho sự tăng trưởng của cá đâu bác ạ, mà còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa.
    Cá bác chậm lớn như vậy cũng có thể do vấn đề về môi trường sống. Bác cho nó ở hồ rộng sẽ mau lớn hơn hồ chật.
    Cá mình cho ăn khẩu phần còn thua cá bạn nhưng đang phát triển rất nhanh. Một thời gian dài nó lên không đáng kể nhưng sau đó bất ngờ trong một thời gian ngắn lại lên nhanh chóng mặt. Bác xem thêm bài này sẽ thấy:

http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=3965

Khỉ đỏ là vậy đó. Bác cứ kiên nhẫn thêm thời gian nữa hy vọng sẽ có bất ngờ thú vị xảy ra.