Về trang trí hồ cá!

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi thelan, 18/3/05.

1. thelan

thelan Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có hồ 1.2x0.4x0.55, phòng 15m2, ánh sáng yếu (do em thuê nhà trọ),vậy em có thể trồng đựơc những loại cây gì trong hồ?Có ảnh hưởng gì đến sức khoẻ mình không? Em mới tập nuôi cá cách đây 2 tháng thôi, thấy các anh chị trang trí hồ cá đẹp quá nên em muốn theo. Rất mong các anh chị chỉ giúp em. Cám ơn nhiều.
    Nguyễn Thế Lân

2. cuong

cuong Moderator

Thích đã nhận:
    417
    Welcome ! :D

Mình có thể gắn đèn néon trên nắp bể nên vấn đề ánh sáng trong phòng không dính vào. Bể của bạn có thể tích 264 lít, trừ bì đi (cát, nền) còn khoảng 240 lít. Muốn trồng cây lên tốt thì phải tính 2lít/ Watt như vậy bể bạn cần 120 Watt ánh sáng : 3 bóng đèn néon 36 Watt.
    Bạn ở đâu ? Có thể liên lạc được các bạn khác ở gần đó để xin kinh nghiệm và xin rong về trồng.

Còn vấn đề sức khoẻ thì chỉ có tăng chứ không giảm (nhớ đừng có offline nhiều quá thì có hại cho sức khoẻ) :lol:

3. thelan

thelan Member

Thích đã nhận:
    0
    Vâng! Cám ơn anh Cường nhiều! Em đang ở Biên Hoà,Đồng Nai. Em hiện giờ có gắn 2 bóng: 1neon và 1đèn cực tím.
    Tại em sợ phòng mình nhỏ mà trồng cây nhiều tối về ngủ, sáng đi luôn hồi nào không hay :D .
    Cám ơn anh Cường nhiều nha!

4. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    TAT DEN NGAY! khong ,khong xin em trai dung hieu lam vi anh dang lo cho suc khoe cua em do ma . Em hay cho anh biet ngay nhung thong so ky thuat tren bong den cuc tim ma em dang de cap va cach su dung nua truoc khi em mo lai bong cuc tim nay

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Cổ dài cố gắng học post tiếng Việt đi, về bóng cực tím như thelan nói mình tin chắc không phải loại đèn dùng để sử dụng đặc biệt, có ảnh hưởng đến sức khoẻ (hy vọng thế) chăc là bạn đó đang xử dụng bóng đèn tím hồng (NEC).

6. Hoang_Arch(DK)

Hoang_Arch(DK) Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    oh đèn cực tím có hại ah!thế nó có anh hưởng tới cây ko?các bác nói rõ cho anh em trong diễn đàn dc biết đi ah