Về vấn đề chơi với cá La Hán

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Duyfish, 19/11/05.

1. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi em thấy có 1 số người hay bỏ mấy con cá khác vào hồ nuôi La Hán để chọc cho nó xung . Các bác thấy có nên ko, nếu có thì nên mua loại cá nào vậy . Cám ơn các bác nhiều ;)

2. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Tôi thấy một số người vẫn thả con Hồng Két vào bể cho cá LH xung lên. Hì hì, hôm vừa rùi tui thử thả 1 con cá chim trắng vào bể, được 2 ngày thì chim trắng tèo :D

3. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    @Duyfish: Bạn thả cá nào cho nó dí cũng được, miễn sao con cá đó không dễ chết sau vài cú táp của la hán là ok, việc chọn cá bạn cũng nên thận trọng, nên chọn con cá lớn hơn miệng của la hán, và chỉ thả từ 20 đến 30 phút, vì nếu cho cá dí lâu, cá sẽ mệt, Cách tiết kiệm nhất là mua con cá la hán bằng nhựa thả vào

@nttuan_bnd: Bác còn con chim trắng nào không send cho em 1 con với, hahaha, cá mú dạo này chán quá bác ạh

4. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    à mà bác ơi nên mua cá nhựa hình gì, cỡ bao nhiêu và ở đâu vậy . MOng tư vấn dùm

5. hoangdelahan

hoangdelahan New Member

Thích đã nhận:
    40
    Cá chim trắng nổi tiếng là dữ (dám cắn cả con người:confused: ) vậy mà cũng bị chít dưới "răng" của la hán . Vậy là cá la hán vô địch về phần cắn nhau rồi còn gì:laughing: . Bó body luôn .
    @mọi người: bữa nào anh em hợp lại thi "đá cá la hán" chắc vui lắm nhỉ, hihi:D .

6. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi New Member

Thích đã nhận:
    287
    Muội bỏ con Rồng Xanh vào khoảng 15 phút vớt ra
    Cá nhựa bạn mua ở chỗ bán cá
    Mua cá nhựa hình thù là cá la hán thì cá sẽ thích hơn
    Chúc vui

7. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác anxonguong ơi, theo ý mình để tấm kiếng hoài sẽ làm cá hư mỏ đó. tốt nhất la kéo tấm kiếng dọc theo chiều dài hồ cho cá rượt theo(tránh đừng để cho nó húc vào kiếng wá nhiều). Còn theo ý minh sáng cho ăn 1000 tép, chiều 1000 cá lóc con là cá sẽ ok. Có gì ko đúng xin các bác chỉ giáo

8. gamin2005

gamin2005 New Member

Thích đã nhận:
    4
    người ta thường thả 1 con la hán mái vào hồ dể cho cá trống xung lên
    nhưng sau 10' là đem ra ngay
    để lâu quá em bảo đảm con cá không xung lên mà nó còb suy nủa :D

9. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    À mà các bác ơi buổi tối có nên để hay tắt đèn ngủ cho cá La Hán hả các bác

10. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Con chim trắng mà tôi thả vào chỉ to bằng 2 ngón tay thôi (baby ý mà, xin được ở hàng bán cá thịt). Sau đêm thứ hai thì tôi vớt ra khỏi bể có 1/2 con chim trắng, còn một 1/2 thì chắc chính là mấy cái cục cục dưới đáy bể :D
    Nếu chim trắng mà bằng cỡ LH thì có lẽ mấy cái cục cục dưới đấy bể là 1/2 con LH không chừng :)

11. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    Trước khi đi ngủ hoặc đi làm hay lúc cho ăn, tớ ngồi lấy tay hoặc ngón chân vỗ nhẹ vào mặt kính bể để nó đùa vui phết, đâm ra cu cậu lại nhơ smình, mỗi lần đi làm về là nó lại mừng quýnh lên như chó mừng chủ ấy. Vui thiệt là vui :D Tớ chưa dám thò tay vào vuốt đầu nó vì nó hay bục trộm rồi chạy lắm. Ngoài ra trong hồ còn có những viên sỏi nâu và sỏi thuỷ tinh làm quân cờ cho nó nghịch. Oánh cờ nhiều, phải suy nghĩ nên đầu cũng dễ to ấy các bác nhể??

12. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình cũng vậy đó. nhưng nó đặt biệt hơn rất thích vuốt ve, cứ thấy tay tớ là lao tới cắn iu, cho tớ vuốt, đã lắm như chó con vậy

13. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi New Member

Thích đã nhận:
    287
    ăn tép thì được,còn cá lóc con bạn chỉ cho cá ăn khi còn bé thôi
    Theo Muội nếu bạn bỏ 1 số tiền lớn mua 1 con la hán thì bạn ngại gì bỏ tiền mua thức ăn cho cá-điều tốt nhât là ko cho cá ăn cá lóc