Về việc dùng nhiều nick của quanlang

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi h5n1, 29/4/07.

1. h5n1

h5n1 Member

Thích đã nhận:
    0
    Nội dung Bài của h5n1 post trong box APT mời dự sinh nhật đã được tienbm coppy tách riêng vì kèm theo một số bài không đúng chủ đề của APT
    Tienbm đã tính những bài này không nên để vì cũng là những phát hiện - tranh luận không nên có và không nên để, nhưng xem lại thì chính quanlang đã tranh luận với lamvn khi biết lamvn đã biết quanlang dùng nhiều nick nhưng yêu cầu lamvn để lại không đc xóa bỏ, tienbm xin phép coppy thêm một bản để đưa ra ngoài cho quan lang và lamvn cùng mọi người phân tích, rút kinh nghiệm

Xin lỗi h5n1 và các bạn vì vẫn phải để post đầu tiên của Thead, vì vậy mang tên người viết là h5n1, xong có thể hiểu bài này không phải của h5n1
    Bài chính thức tại đây: http://www.aquabird.vn/forums/showthread.php?p=183678#post183678

2. NGUYỄN PHÚC

NGUYỄN PHÚC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Lẹ nhỉ ! mới đây mà đã một năm rồi.... chúc APT luôn luôn phát đạt nhé
    (Nội dung của nick thaidinh_2006 đã post)

3. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Chúc mừng sinh nhật APT! Chúc APT kinh doanh ngày một phát triển.

Hehehe lộ bí mật rồi nha anh quan lang, hôm nay mới biết anh có thêm một nick nữa.

4. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    chời ơí, nhanh thế, 1/5/2007 này Pyramid cũng kỷ niệm 1 năm ngày bị lọt tõm vào hồ thủy sinh...
    bữa hôm đó qua APT bị anh wanlang dụ đi mua DBO, do tay thaidinh 2006 bán, hôm nay mới biết 2 lão là 1...
    Thôi chuyện ân oán giang hồ tạm gác lại, để...
    Chúc mừng sinh nhật APT, chúc làm ăn ngày càng tốt đẹp

5. NGUYỄN PHÚC

Thích đã nhận:
    78
    @ LâmVN : Chuyện thường ngày ở huyện mà....còn nhiều chuyện lộ hơn mà người ta cất giấu không dám phơi bày mà...kà...kà...kà...

6. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Hehehe lại spam không đúng chỗ rồi, nhờ mod xóa hộ bài của em và quan lang nhé. Em không hiểu anh nói chuyện gì, nhưng em nghĩ cứ trung thực thẳng thắn trước mặt nhau thì tránh được chuyện méo mó sau lưng.:)

7. NGUYỄN PHÚC

Thích đã nhận:
    78
    @ LâmVN : Cứ để cho thiên hạ coi chứ, sao cứ dùng chiêu cũ hoài vậy !? xài chiêu mới đi...kà...kà...kà...

8. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Vì đây là topic chúc mừng sinh nhật APT, lẽ ra những nội dung riêng tư thế này anh và em nên PM cho nhau, nếu anh thấy không dám nói thẳng thì thôi không nên úp mở thế. Xét thấy anh không muốn PM riêng nên em mới trao đổi ở đây, đợi anh đọc xong rồi yêu cầu MOD dọn dẹp rác để tôn trọng APT. Thế thôi, có gì phải giấu giếm hả anh?

9. Công Lý

Công Lý Member

Thích đã nhận:
    1
    Hai bạn nói cái gì mà không hiểu gì cả, có thể nói rõ hơn không. Mà tại sao BQT lại tách bài này ra chi thế hay cái nick thaidinh 2006, quan lang này có vấn đề gì sau ạ. Anh thaidinh 2006 và quan lang có thể giải thích cho tôi mâu thuẫn gì không.

10. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Ha ha, Công Lý không hiểu là phải. Do lamvn và quan lang quá hiểu rõ nhau nhiều khi nói chuyện bằng nội tâm nên người ngoài hơi khó hiểu là đúng. Nhưng mong hai ông anh có gì nói rõ nhau nhé. Mọi người đang quan tâm kìa.

11. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Cảm ơn anh Tiến nhiều lắm, thật ra vẫn biết mình post bài trong đó vậy là thiếu lịch sự và không tôn trọng APT, ban đầu vì thấy lòng tốt của quanlang với APT không được thể hiện bằng đúng nick thật nên em chỉ có ý chọc vui anh quanlang thôi, nhưng anh quan lang cứ úp mở cái gì đó không rõ ràng, em không hiểu và sợ mọi người hiểu nhầm, bây giờ bài viết đã đươc tách ra rồi, anh quanlang thấy có gì không vừa ý thì cứ nói thẳng nhé, nếu không vừa ý mà thể hiện gián tiếp thì không hay.

12. Công Lý

Công Lý Member

Thích đã nhận:
    1
    À, tôi không nghĩ vậy đâu bạn minhphong ơi. Tôi xem đi xem lại cách nói chuyện ( quan lang & lamvn )dù đây là văn viết nhưng mình cảm nhận được rằng sự việc không nằm ở góc độ 2 người quen thân, mà sự việc còn xa hơn nữa đúng không? Có phần trách cứ nhau việc gì ấy. Nếu là chuyện riêng tư thì nên nhắn tin cho nhau còn không thì phải công khai minh bạch chứ.
    Mình vào đây cũng không lâu nhưng có lẽ tham khảo nhiều rồi, quan lang rất có tiếng trong cộng đồng thủy sinh và có mối quan hệ thân thiết rất nhiều người, lamvn là người trong BQT và cũng có tiếng nói Box cá dĩa, nói chung 2 bạn đều là thành viên nhiệt huyết của ABV vậy thì đừng nên để việc ở ngoài chi phối nhé.
    Vừa tìm hiểu nick thaidinh 2006 ( quan lang ) mà cứ buồn buồn làm sao, tại sao bạn lại chuyên đi thọc gậy người ta làm gì ( những bài về phân nền đấy ). Thật sự mình vỡ lẽ nhiều điều nhỉ đúng như lời nói của bạn pyramid
    Rất mong bạn quan lang đừng buồn mình nói thật ra, mà có buồn thì mình chịu. Nhưng mình lại sợ rất nhiều người thành viên khác còn buồn hơn vì cách xử sự của bạn đấy.

Last edited: 29/4/07
  13. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    @Công Lý: Do ít quan tâm đến bài bên box thủy sinh nên mình không rõ chuyện gì trước kia đâu nhé, khi xem IP bài viết của thaidinh_2006 mình thấy trùng thời gian và IP của quanlang nên mới xác định thaidinh_2006 là quanlang. Xin nhấn mạnh với bạn rằng trước khi xem lại những bài viết của thaidinh_2006 mình chỉ có ý này thôi nhé
    Sao tự dưng thiện chí của mình bổng trở thành ác ý vậy?! Xin bạn bình tĩnh đợi quanlang có ý kiến nhé.

14. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    hàhà, bạn công lý yên tâm, lamvn, pyramid, quanlang chơi với nhau khá thân từ khi Py mới vào 4r chơi không lâu, hai bạn này có cái tội là khắc khẩu, chứ đều là người tốt bụng.
    Cái vụ quanlang dẫn Py đi mua DBO của thaidinh 2006 là để chọc quanlang, khi bạn ấy muốn tặng quà (thấy người sang muốn làm quen í mà..hihi) mà sợ mình không nhận, nên bịa ra một nick nói là mua dư nên bán rẻ lại... mình phát hiện vụ này lâu rồi...
    Coi vậy chứ có khi sáng mai Py lại có chầu cafe với quanlang và lamvn...hihi
    hai bạn ngưng vụ này nhé, đùa dai coi chừng bị hiểu nhầm đó.

15. NGUYỄN PHÚC

Thích đã nhận:
    78
    dĩ nhiên là bạn công lý không hiểu rồi, QL với LâmVN thân nhau lắm công lý à... đúng như anh PY nói đấy
    Tụi tui khắc khẩu nhưng hợp tính lắm cơ, không ai hiểu QL bằng LâmVN đâu bạn ơi nên mới có sự việc này thôi.
    không chừng anh PY nói đúng đấy, giận sao được nè... hôm thứ 5, mồng 10/3 giỗ tổ HÙng Vương , QL và LâmVn còn đi ăn phở Hoàng Yến ở đường Nguyễn Đình Chiểu Q3, rồi 2 thằng còn vào cà phê HOa Nắng ở cư xá Bắc Hải nói chuyện tới khuya luôn ...sao mà giận được.
    chắc bạn không thấy Py nhắc khéo à
    Huề nha LâmVN...

16. deleted

deleted Member

Thích đã nhận:
    0
    ôi,vậy là phải bắt đền anh Quanglang thôi,vì ngày trước Thaidinh_2006 có bài bảo rằng có rêu hại ngay cả trong hồ ADA của anh fashailam mà đến giờ mình vẫn chưa có cái hồ nào ra hồn (lúc í sợ lắm,nghĩ anh fash còn trị ko được thì mua về chỉ có chết),thậm chí cả Tép cũng ko dám mua về nuôi,cũng vì đọc bài ấy xong mà lung lay ý chí,chán thế đấy,anh quan_thái này đùa thế thì chết bọn tay mơ bọn em mất,hic.

17. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hì hì, Py ơi, đúng là mình vô tâm, chẳng để ý gì, nay có bài này của quanlang nên lại xem lại các bài của quanlang viết dưới nhiều nick, nội dung có nhiều vấn đề quá, nếu tham gia diễn đàn mà phải như thế này thì chắc không ổn rồi, qua bao việc vừa qua, thì ra cũng có nhiều nội dung dưới các nick thấy hoàn toàn có ý nghĩa khác nhau. Đau đầu quá Py ơi! Bao giờ cho ABV thực sự hết những chuyện thế này nhỉ?

18. Công Lý

Công Lý Member

Thích đã nhận:
    1
    Lamvn : Tôi biết chứ, lúc đầu xem thì tôi biết rằng 2 người có quen biết nhau nên nói chuyện như thế và bạn không ác ý gì cả. Nhưng sự tò mò làm tôi tìm hiểu nick thaidinh nên thất vọng rất nhiều ở bạn quan lang. Một người luôn luôn đứng ra góp mặt hầu hết các hoạt động ABV, là người có tâm huyết nhưng tâm huyết của quan lang không đặt đúng chổ khi tạo nick ảo đi bôi nhọ sản phẩm của người khác dù mình rất quen biết với người đó (APT), như thế nó thể hiện cái bản chất con người không tốt, không trong sáng làm tôi thất vọng thôi. Vài lời tâm sự cùng bạn Lamvn và mình đâu có bị gì mà phải mất bình tĩnh như bạn nói. Mình nói lại 1 lần nữa mình chỉ thất vọng rất nhiều về việc này thôi.

19. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Thật ra em không bao giờ hiểu nổi anh, em ngày càng biết được nhiều chuyện động trời về anh, em yêu cầu anh giải thích rõ ràng về những câu nói lấp lững trên để mọi người được rõ, khi nói ra lời nào thì em nghĩ mình nên có trách nhiệm đến cùng, không nói lấp lững rồi bỏ chạy để mọi người phân vân. Em xin nhắc lại, có vấn đề gì khúc mắc xin anh trao đổi trực tiếp. Anh thấy có khó khăn gì không? hay nếu ngại thì cứ PM cho em, tránh việc không vừa lòng rồi trao đổi gián tiếp không hay.

20. administrator

administrator Administrator

Thích đã nhận:
    277
    Quan lang cho ý kiến về các phân tích nêu trên nhé, mặc dù ABV không có hạn chế việc lập nhiều nick của Thành viên (nếu với mục đích tốt đẹp), nhưng cứ như thế này chắc chắn chúng tôi sẽ phải có quy định mới. Trước mắt quan lang cho ý kiến chính thức về các nick của quan lang để BanQT có hình thức xử lý