Về Việc nuôi chung hồ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kogutelk, 2/5/07.

1. kogutelk

kogutelk Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác cho em hỏi .Hồ nhà em ngăn ra làm hai. Một con lớn, 1 con nhỏ, ngăn = kiếm .co' nên ngăn màng ko. Vì nhìu luc' ca' lớn hay vồ cá nhỏ làm cá nhỏ nhát quá.
    Thank you! các bác trước.

2. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình nghĩ nếu nuôi CLH mà nuôi chung thì nên nuôi cùng kíck cỡ là tốt nhất để tránh tình huống cá lớn vồ cá nhỏ(nhát),hoặ6c bạn cũng có thể lấy giấy đen bọc kính tấm kính lại để tránh chúng gặp nhau rồi sau đó tìm cách cho con cá nhỏ định thần lại chắc cũng ko sao đâu,nhà mình nuôi 2 con cùng cỡ chung hồ con nào cũng sung hết đánh nhau là ko ai chịu thua ai hết,thân ;)

3. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    nuôi cá nhỏ thì ko cần ngăn kiếng mờ,kiếng trong cũng ko sao nhưng khi cá đã lớn hay 1 con lớn 1 con nhỏ thì nó mà thấy thì bạn bít cái cảnh lau nhà,tốt nhất là ngăn bằng loại kiếng mờ hay dùng decal dán kiếng lại

4. antony

antony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không nên cho hai con lớn nhỏ đâu bạn, vì có thể làm cá nhỏ nhát và không phát triển được, tốt nhất là che lại

5. kogutelk

kogutelk Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Kính ở nhà em là kính trong . nên dán cái gì vào kính cho nó mờ .Dán vào rồi để cá lớn tháo ra đc hông.

6. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Bạn nên mua decan về dán lại, màu xanh hay đen cũng okie lắm,khi dán nên cắt mấy chổ hơi hở cho 2 con đôi khi thấy nhau,đó là với 2 con bằng cỡ nhé, còn 2 con lớn nhỏ khác nhau thì tốt nhất là dán kín, sau này c6àn gỡ ra cũng dễ mà bạn.Thân

7. kogutelk

kogutelk Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em dùng decan màu bạc chì có ảnh hưởng gì kô xin chỉ giáo :H

8. kogutelk

kogutelk Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bà chủ tiệm nói để chung chừng nào nó quen thì rất xung . Các bác nghĩ sao !