Vẹt đầu xám bị hói đầu

Thảo luận trong 'Bệnh và chữa bệnh cho chim cảnh' bắt đầu bởi lovelypenguin, 26/11/11.

1. lovelypenguin

lovelypenguin New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các anh chị:x, em có nuôi 1 con vẹt đầu xám, tầm gần 1 năm tuổi, mọc lông đã đầy đủ, nhưng ko hỉu sao dạo này lông trên đỉnh đầu bị rụng, và dẫn tới hói:-S đi lại chỗ bán chim thì nta nói nó thay lông , nhưng em ko hỉu thay lông sao ko mọc lại, cả 2 tháng nay òi ...:mad:
    thức ăn em cho nó ăn : thường xuyên là lúa và bắp khô xay nhuyễn , tối thì hay cho ăn trái cây ( chuối xiêm, chuối cau, nho, cam, quýt, táo... ) em ko hỉu em nó bị thíu chất gi nữa:(
    em cám ơn chị nhìu nhìu lắm >:D<
    p.s : có diễn đàn nói cho xức thuốc mọc tóc của người hay là ăn vừng,.... muh nge sao hem chắc lém.... có anh chị nào góp í giúp em ko=(:)-S:-*:-*:-*:-*:-*

2. lovelypenguin

lovelypenguin New Member

Thích đã nhận:
    0
    òi oy! sao ko ai giúp đỡ tui hít dzi nà:(( :(( có ai giúp tui ko :(( ko thui bé vẹt thành nude lun:((

3. hungnguye

hungnguye New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nuôi vẹt đừng nên cho nó an chuối ko tốt kòn hói đầu thì chịu

4. M.U

M.U Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Bác có cho ăn Đất Sét không ??? sau 1 tháng nữa xem sao nhé !!! Em lấy cục than tổ ong đã đốt rụi về để đập nhỏ tầm 1/8 cục than để bọn Vẹt gậm từ từ ( kinh nghiệm riêng Em và thấy kết quả tốt - đừng ném đá )