Vẹt lùn

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Champa, 18/8/08.

1. Champa

Champa Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Hiện mình đang nui 1 con vẹt lùn, xin hỏi các bác có thể xích loại chim này trên cầu xích như các loại vẹt khác dc ko vì mình thấy chân nó nhỏ quá sợ ko có dây xích nào vừa. Các bác chỉ giáo cho nhé, chỗ mua cầu xích cho nó lun hen. thanx các pác nhìu.

2. ngnghai

ngnghai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,681
    Vẹt lùn chỉ có chim bổi đã trưởng thành bán trên thị trường, nên mình chắc rằng con chim của Champa cũng vậy! Chim rừng thì rất nhác, xích chân e sẽ hư chân. Chỉ riêng không quen với cái khoen vòng ở chân đã làm chim khó chịu! Loài này nuôi trong aviary trông rất đẹp: màu xanh két và màu đỏ tươi ở lông bao đuôi, rồi cái chân cái mỏ nhỏ nhắn rất hài hòa. Khi ngủ thì đu mình thòng đầu xuống.

3. siast

siast New Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này gọi là két Anh Vũ. Toàn thân màu xanh, khi xếp cánh lại, cuối 2 cánh che đi một mảng màu đỏ rất đẹp. Chim mái mỏ hơi vàng, màu lông xanh hơi nhạt một chút. 40.000 VND/1 con, bán ở chợ chim Thuận Kiều, đi mua vào sáng T7 rấty nhiều. Chim này rất thích đu mình trên nóc lồng và thòng đầu xuống. Nó rất thích ăn trái cây, ổi chín ruột đỏ, bắp non... Ngoài ra bạn còn có thể tìm mua két lùn, một loại khác đẹp tuyệt vời với rất nhiều màu sắc, có nơi gọi là vẹt Trung Quốc, có nơi là vẹt Mã Lai, giá 200.000 / con (Thuận Kiều), chỗ khác 300.000 VND. Chỗ Thuận Kiều muốn mua phải đến dặn trước. Bà Bảy bán chim chổ đó thường nói thách khoảng 15000-25.000 đồng

4. thanh_tu2005

thanh_tu2005 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng muốn mua 1 con vẹt lùn nhưng xin hỏi chi phí tổng cộng là bao nhiêu gồm tất cả