vẹt ngực hồng mùa này của mình

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi lebachu, 16/6/12.

1. lebachu

lebachu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    - bức hình thứ 1 theo thứ tự từ trong ra ngoài ;
    - chú thứ 1(ko có tên của bác haosev) chưa huấn luyện
    -chú t2 tên "kiki"đã huấn luyện với 3 bài tập : giơ chân chào.xoay tròn,và giả chết nhưng chú này bị bay mất 1 tháng sau đó lại về với chủ cũ và nó quên hết bài tập nay dạy lại đã biết chào,(còn bài tập giơ 2 cánh lên và xoay tròn,giả chết nó đang cho học lại gần hoàn thiện
    - chú thứ 3 tên "kihoo"(chú này pro nhất cả về hình thể đẹp,lẫn trí thông minh và ngoan nhất thêm nữa em này đã nói "có khách): thành thạo với các bài tập: bay qua tay sau đó bay về vị trí cũ, xoay tròn,vẫy cánh,giơ chân lên chào, bắt tay, vứt quả bóng em nó nhặt và chạy lại đưa tay mình, đẩy xe(giống người lao công đẩy xe rác ý^^.tạm thời mấy em nó mới hơn 3 tháng tuổi nên mới huấn luyện vậy thôi.^^.

petgialai, longbeo and Lanhuong0102 like this.
  2. lebachu

Thích đã nhận:
    34
    đang có ý định nhượng bớt 1 em bác nào quan tâm call vào số 01662525354 hay yahoo daukianoinho cho em nhớ.ko hỏi chuyện buôn bán ở đây mod xóa bài em đó

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:46 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:29 AM ----------

ko nhận sms và cuộc gọi quá 9h tối nha các bác

Last edited: 16/6/12
  3. jackylong

jackylong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    357
    cho xin cái clip đi bạn ............................:) nếu thấy chúng nó làm như bạn nói thì hay hơn...
    chắc phải mua 1 em về huấn luyện quá :X

lebachu thích bài này.
  4. lebachu

Thích đã nhận:
    34
    bác ở đà nẵng ạ?thank bác quan tâm nhưng em chỉ bán ở hà nội và hưng yên hoặc gần đó thôi ạ em ko biết ship nên ko dám bán xa sợ chết chim mất uy tín
    .

5. lebachu

Thích đã nhận:
    34
    ai ghé thăm giùm em cái nha .

6. lebachu

Thích đã nhận:
    34
    close .

7. alexanda.tran

alexanda.tran Member

Thích đã nhận:
    12
    vẹt 3 tháng mà đã nói"có khách" rồi,đúng là pro!!!!

8. lebachu

Thích đã nhận:
    34
    hi giờ 3 con đều nói đc luôn chứ ko phải 1 con nữa đến mồng 8 tháng sau là nó đc 4 tháng.mình cũng thấy mọi người nói vẹt tầm 6-10 tháng mới học nói đc(vì cũng mới nuôi vẹt mùa này).nhưng giờ chúng đã nói được rồi

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:04 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:03 PM ----------

hi giờ 3 con đều nói đc luôn chứ ko phải 1 con nữa đến mồng 8 tháng sau là nó đc 4 tháng.mình cũng thấy mọi người nói vẹt tầm 6-10 tháng mới học nói đc(vì cũng mới nuôi vẹt mùa này).nhưng giờ chúng đã nói được rồi ----> ko phải pro mà lẽ hiển nhiên

9. lebachu

Thích đã nhận:
    34
    hi giờ 3 con đều nói đc luôn chứ ko phải 1 con nữa đến mồng 8 tháng sau là nó đc 4 tháng.mình cũng thấy mọi người nói vẹt tầm 6-10 tháng mới học nói đc(vì cũng mới nuôi vẹt mùa này).nhưng giờ chúng đã nói được rồi ----> ko phải pro mà lẽ hiển nhiên

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:04 PM ----------

up date thông tin cho ngày hôm nay.kihoo học thêm được bài lộn và 50% bài lăn.chú vẹt thứ 1 ko có tên nay đã đc đặt tên là "ngốc" chú " ngốc" và mấy ngày trước khi đăng bài thì chú này chưa đc huấn luyện.sau đó mình thử đem ra huấn luyện thì chú này thực sự gây bất ngờ ấn tượng khi chỉ trong vòng 30 phút học thành thạo 1 bài tập giơ chân lên chào.ngày thứ 2 tiếp tục với 30 phút chú thành thạo với bài tập xoay trong.tốc độ đáng nể sánh ngang với kihoo

10. ha_ma_nho

ha_ma_nho New Member

Thích đã nhận:
    1
    Hic... Mình cũng có 1 em mình cũng huấn luyện nó như bạn, em nó đứng trên vai mình chạy xe hơn 30 km mà vẫn đứng yên không bay, 3,5 tháng đã biết nói. Hỏi nó "con tên gì?" nó trả lời "pé Két". Chọc thì nó la "chọc két, két cắn" Đáng iu lắm, nhưng cách đây 1 tháng nó đã quy tiên vì mình đi công tác xa nó nhớ mình nên cứ tưởng papa là mình, sau đó bỏ ăn rồi chết !!! hic hic.... ước gì bạn ở trong Nan thì mình sẽ ghé nhà bạn lấy về 1 em để tìm lại ký ức :(

lebachu thích bài này.