Vẹt Nhật

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi kabuky, 11/9/07.

1. kabuky

kabuky Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay wa chỗ bán chim,thấy 2 con vẹt nhỏ,nói là vẹt Nhật, 100k/1con 2 con bán 150k...nhìn thấy cũng đẹp, đoán cỡ chừng 4 5 tháng tuổi...Mà chưa nghe nói đến loại vẹt Nhật bao giờ..Phiền các bác cho ít thông tin...
    Nhồng thì 600k...khướu 120k

2. thinhlovebirds

thinhlovebirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    ban nên post hình lên thì anh em mới biết đuợc chứ nghe mấy người bán chim nói thì không tin được dâu

3. thinhlovebirds

thinhlovebirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    nhưng nói chung là vẹt thì bạn nên kiếm một con non mà nuôi mới dạy nói được. thông tin về cách nuôi và dạy vẹt nói trên diễn đàn có rất nhiều đó bạn.bạn chịu khó đọc sẽ có nhiều kinh nghiệm quý báu.chúc ban vui vẻ và nuôi được những chú chim thật ưng ý!

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    có khi nào bác bị lừa ko,gì mà 100k/con,150k/cặp,ai lại bớt đến 50k để bán 1 cặp,bá thử cho coi cái hình xem,có phải con này mỏ đỏ,ngực cam,đuôi ngăn,nhỏ,màu xanh lá đậm ko,coi chừng vẹt VN đó,mà nếu nui để nói thì cứ nhắm vẹt VN mà mua,nếu mua về thấy thích là được rùi

5. kabuky

kabuky Member

Thích đã nhận:
    0
    Mua mấy loài chim lạ dễ bị hớ lắm..2 em nó mỏ nhọn,quắp,màu vàng cam,thân đầu màu xanh lá,đuôi ngắn
    Nó bán ở ngay cái bến xe buýt gần ngã ba Cộng Hòa Trường Chinh đấy,từ 7h-->12h sáng...thằng cha bán quả quyết nó là vẹt Nhật..chưa nghe bao giờ :D

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    đúng là con này em đã từng gặp rùi,ko nhớ người ta gọi là gì,bác mua ở mấy tiệm giải toả ven sân bay đúng ko,giờ mấy cái tiệm đó vất vưởng hầu như bán cá ,cây thui,chim hiếm lắm,mấy chỗ này giờ bán gian lắm,trước có tiệm chim thì bán được,giờ chỉ còn mấy tiệm bán cá ,ngồi bán lồng,lâu lâu vài mối chim thui.Em ko biết chắc có phải vẹt Nhật ko nhưng nếu là con vẹt bé bé đó (con em nghĩ tới)thì nó đúng là chim nhập ,ở đâu tới thì ko bít,có khi bên trung quốc cũng nên,giá ko rành vì nhìn đẹp thui chứ ko nói được nên hồi đó cũng ko hỏi giá

7. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Đúng đó bạn à con đo nó chỉ tíu tít nghe vui tai thôi chứ ko nói được đâu tôi có hỏi họ cung bảo vẹt Nhật nhưng họ hét 150k 1 em 2 em 300k cho len tui bỏ qua bọn này luôn. Dân buôn chim lợi nhuận cao thật ko thể tin họ được vì với họ con nào cung là con hay nhưng lấy đâu ra mà lắm chim hay thế.

8. phchuongdiscus

phchuongdiscus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Bạn post hình vẹt Nhật lên đi. Anh em mới nhận xét được chứ ! Nói không như vậy không thấy hình đâu biết chim vẹt gì bạn àh ! Thân !

9. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Bạn tìm topic cũ như thế này, làm sao mà chủ topic post ảnh lên đc!!! 3 năm rồi còn gì, chủ tpic có khi lấy vợ từ lâu rồi cũng nên:laughing::laughing:

10. Skyo

Skyo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    3 năm sau bạn ấy sẽ quay lại trả lời topic này tiếp. ^^! sáng giờ đọc mấy bài bác ấy toàn lôi từ 2007 lên không à.. ^^! spam