Vẹt ta non kén ăn và hay đi ngoài nhiều + lỏng

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi rasx, 23/4/11.

1. rasx

rasx New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thân chào các bạn,
    Tình hình là mình mua e vẹt ta non được 2 ngày rồi, e ý còn rất nhỏ, lông đầu chỉ mới lưa thưa, lông cánh thì khá hơn chút còn thân hình e ý thì trần trụi :blushing:, ngày đầu tiên rước e ý về, mình có mua kèm bột dinh dưỡng cho trẻ em từ 1-6 tháng tuổi của ridelac : gạo sữa và rau quả, lúc mới đầu đút = muỗng cho e ý, e ý ăn rất hăn say bầu diều căn tròn, nhưng lần sau là ngậm miệng ko thèm ăn nữa, nên mình phải dùng biện pháp mạnh, ăn = xi lanh. Mỗi lần cho e ý ăn cứ như là chiến tranh ấy các bác ạ, ăn xong e ý run run như con chó lọt sông =)). Hiện giờ e ấy kén ăn lắm, toàn phải chiến đấu mới đút được cho e ấy vài ống xi lanh. Rồi phân của e ý thì lỏng le, màu xanh rêu, mà e ý rất là hay đi ngoài, cứ lâu lâu lại đi, không biết có sao không nữa, bác nào nhiều kinh nghiệm chỉ giúp mình cách cho e ý ăn với. Cảm ơn các bác trước

2. hcthai

hcthai Member

Thích đã nhận:
    0
    Vẹt con nhà mình cũng đang kén ăn, giờ ko biết vẹt non thích ăn gì nữa. Bạn nào có kinh nghiệm nuôi vẹt con, chỉ mình chút kinh nghiệm với? Thanks

3. duocminhhoang

duocminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bình thường à bạn, ko vấn đề gì đâu! Vẹt nhà mình cũng y chang của bạn, ham ăn đc mấy ngày đầu thôi! GIờ mình cũng toàn bơm bằng xilanh! up hình lên đi bạn!

4. rasx

rasx New Member

Thích đã nhận:
    0
    sau đây là hình của bé, hihihi
    bé thích vùi vào tay của mình để ngủ

tư thế ngủ yêu thích =))

Đổi chiều:

Thân hình bé trần trụi kakak:

Bác nào nhiều kinh nghiệm nuôi vẹt ta xin cho mình và vài bạn một số ý kiến về khẩu phần ăn và cách cho ăn + đi phân lỏng như vậy có ổn không?

5. ngophuongthao

ngophuongthao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,232
    các loài vẹt khi ăn thức ăn chín(trong đó có cả bột trẻ em)thì đều bị đi phân lỏng,điều này cũng ko ảnh hưởng gì,chỉ hơi mất vs.