Vẹt ta...non?

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi Fly Dragon, 9/5/08.

1. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    --------------------------------------------------------------------------
    Chào ae!Sau khi dc các ae chỉ giáo cho về con Vẹt đầu hòng của mình,mình thấy nó ko có khả năng giáo dục dc nên mình đã quyết dịnh đổi sang chú khác.Sáng nay là phiên chợ Buoi,mình lên chợ và gặp a bán hàng đã bán con Vẹt dh cho mình,mình đề nghị đổi lấy con khác và dc chấp nhận.Con mới có đặc điểm nhu sau: Lông toàn bộ màu xanh, mỏ màu vàng cam, còn non, đang cho ăn gạo ngâm nuoc nóng.Mình ko biết no tên gọi là gì, chỉ thấy a bán hàng nói là Vẹt ta và mình phải các thêm 150.000d (Tỏng cọng = 300.000d) tất cả.AE xem giúp tên,giá cả,độ tuổi và con này có dạy nói dc ko? Xin cảm ơn!

2. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    vẹt ta mỏ đỏ đang ăn gạo ngâm ở phiên chợ bưởi hôm nọ mình gạ giá bán 180k.con của bạn mình không nhìn thấy nên không biết.vẹt dậy nói thì khó hơn sáo đấy

3. Tkhanh

Tkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chắc là bị đắt rồi anh ạ :( Em đọc mấy bài trước thấy chỉ 150-200k vẹt ta non thôii :(

4. Gaubeo

Gaubeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Sao đắt thế nhỉ? Ngày xưa rẻ lắm có vài chục à. Thế vẹt ta già giờ bao nhiêu hả các bác?

5. huygiadj

huygiadj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    bác này bị mua đắt rồi kịch kim 200k ,mà chơi vẹt khó chịu lắm ,lại khó nói ,bác cứ nuôi sáo cho lành dễ ăn lại ko bị ngã nước

6. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    - Những con vẹt như thế này có tên gọi chung là Asian Parkeet. Tùy và từng chủng loại cụ thể mà sẽ có tên gọi riêng chi tiết hơn.

- Độ tuổi: đúng là còn non, hehe.

- Dạy nói: nhìn chung Parakeet dạy nói được, tuy vậy phát âm không trọn vẹn, khó nghe. Lượng từ nhớ được không cao. Thông thường từ 3 - 8 từ. Chưa thấy trường hợp nào ghi nhận có thể diễn đạt trọn vẹn một câu ngắn.

- Thông tin thêm: khi bị nhốt, bị tress thì hay kêu. Tiếng kêu khó chịu người nuôi và cả ... hàng xóm ! (hik). Nuôi từ non không khó nhưng thường không phát triển đúng kích thước do việc bón mớm của người nuôi thường không chu đáo và nhẫn nại như của bố mẹ chim !

- Khi dạn người thì rất thân thiện và có thể nuôi thả. Nhưng khi bất ngờ bị hù dọa, bị bắt thì cắn rất đau và có thể bay luôn không bao giờ trở lại, dù đã được nuôi vài năm !

7. CU_MEO

CU_MEO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Hiiiiiii.......... xin chào pà con và các bác,hôm wa em có hỏi mua một chú vẹt non bác bán hang rao 300k ko kém ma wan trọng hon là em ko bít vẹt còn non hay già vì nó đã mọc đủ lông rùi ko kheo lại gap mẫu hậu thay lông thì mệt lam các bác có bít cách phân biệt con nào còn non khi đã thay lông rùi ko giup em voi nhé.

8. khoacat

khoacat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mắc dữ vậy em nhớ mua vẹc ta non luôn chỉ co 70k a chưa trả giá đó

9. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Bây giờ ko có vẹt non đâu bạn ơi! Vẹt ở ngoài hàng bán lứa của năm nay thì bây giờ nó cũng khoảng 6 - 7 tháng tuổi rồi,cho nên ko gọi là non dc.Bạn muốn mua vẹt non thì đợi đến đầu năm sau vậy.

10. CU_MEO

CU_MEO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Hixhix...tiếc wa nhỉ cảm on bác nha,em đang thích nuôi wa mà phải nuôi tù lúc còn non mói giá trị chu,đành đọi nam sau vậy chán.