Vì những giây phút lãng quên ( mê cu - quên lửa ), hãy đừng !

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi hungvcb, 24/10/11.

1. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Chào các bạn !
    Vì buồn quá mình mới tâm sự lên đây, mong mọi người thông cảm. Chả là mình có nuôi một em lửa 14 năm rồi, cũng có nhiều giải và cũng từng đi bắt chi rừng rồi. Cũng vì đam mê Cu gáy hôm qua đi cả ngày để tập cho em Gáy già ( 7 năm ), không biết hôm qua thế nào nữa, điềm báo hay sao mà mình không biết, sáng đi, chiều đi mà cu gáy trên rừng ít gáy, có con gáy một xít rồi lại im, không về đấu ( hôn qua trời đẹp nhưng gió ), về nhà thấy em lửa đứng hơi cù rù, cũng như bữa trước mình ỉ y là gió nên em nó như vậy, sáng nay đi làm vợ gọi điện bảo em lửa đã ra đi rồi, thật là đau lòng và ân hận phải như hôm qua mình đem em nó xuống xem kỹ thì chắc hôm nay không đến nỗi nào.
    qua đây mình cũng muốn chia sẻ và khuyên các bạn : đã đam mê thì đừng bỏ rơi một em nào, hãy chăm sót thật kỹ cho tất cả các em mà mình đang nuôi nhé, đừng như mình rồi buồn và tiếc nuối.
    Chào thân ái cả nhà !

2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    nói nói lại tại cái ham mê dục vọng thế nó mới nảy sinh mọi thứ mà không có nó bác không thể tiếp sức cho đam mê(cội nguồn của sự hạnh phúc) , nếu ai mà chỉ đam mê thôi không bon chen chỉ cần thưởng thức khỏi tìm danh vong thì nuôi con gì cũng nhẹ lòng lắm ....em thì trẻ ngừoi nên chưa học nhiều thứ mong các bác chỉ điểm....nuôi chim chỉ mong có con chim khỏi cần chim pro(chỉ cần hiểu con chim của minh nó tới đâu)
    từ đó suy ra mọi việc làm gì chỉ cân có cái tâm tự nhiên nó đến, không đến bao giờ cũng vô tư...nên em nhìn chim hay là tự nhiên phê lòi lòi

minh vũ, Hil, tdj_phan and 7 others like this.
  3. khach la

khach la Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,396
    Công nhận anh em cu thủ qua trận mạc diễn đàn dần dà thành triết ...nhà (gia) hết cả rồi.
    Chia buồn cùng cu thủ hungvcb. Coi như học phí bạn nha. Ai chả phải đóng học phí suốt cả đời. Có điều học rồi nhớ đừng đóng lại ....phí lần hai là thành công lắm rồi.
    Khách lạ

4. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    Hê hê mấy đứa em ở dưới thủ đức đứa nào cũng chơi chích chòe lửa lâu năm hết, tự nhiên dính vào cái nghiệp cu này trời ơi nuôi lửa hoài nó không lên lửa được hix hix, ông chủ cà phê ánh trăng ổng phán rằng " lửa bị cu to nó đè", giờ phải giải tán bớt lửa không chết như bác hùngvcb nữa thì có chết..

minh vũ, PHIOMON and hungvcb like this.
  5. dokhuyen_dinh

dokhuyen_dinh Active Member

Thích đã nhận:
    37
    em thì đang là sinh viên thôi,,,ở quê lên thành phố học nhưng mê chim nên trong căn phòng lụp sụp 5met vuông mà có 1 chàng thanh niên cùng 1 chú chim chào mào,,,dạo vừa qua em gặp nhiều chuyện rủi ro,,,đành phải bán con chim đi,,,nghĩ mà tiếc,buồn ghê,mà ko biết tới lúc nào mới săn được 1 em có tố chất như thế nữa,mấy hôm nay cứ lởn vởn như nghe thấy có tiếng chim chào mào xung quanh,lại càng thêm tiếc nuối...tự hứa lòng mình từ nay sẽ chân trọng hơn những chú chim yêu quý ,,,,

minh vũ, Loc abc, PHIOMON and 2 others like this.
  6. hungvcb

Thích đã nhận:
    2,284
    Cảm ơn các bạn đã chia sẻ với mình, rất rất mong các bạn đã dính và nghiệp mê chim cò thì hãy cẩn thận, lâu nhớ cho uống thuốc phòng ngừa bệnh và thuốc bổ thêm tố chất cho chim vì ở trong lồng chim không tự tìm được những chất mà nó thiếu. lần cuối chúc các bạn thành công trong việc chim cò, nhớ đừng như mình rồi về nhà lúc nào cũng cảm thấy thiếu thiếu, hễ có tiếng chim lạ lại nhớ tới em nó.
    Á có bạn nào có bí quyết về làm ướp, lột sác động vật để nhồi bông không giúp mình với !

PHIOMON thích bài này.
  7. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    buồn quá! con lửa 14 chắc chiến lắm bác mới nuôi lâu như vậy. chia buồn cùng bác!

hungvcb and PHIOMON like this.
  8. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    bác này tính nhồi bông con chòe lửa đây. bác ra ngoài tiệm mua thuốc ướp xác đấy bác. mổ bỏ nội tạng hết đi.

hungvcb and PHIOMON like this.
  9. hungvcb

Thích đã nhận:
    2,284
    bạn có thể mách cho mình địa chỉ bán thuốc ướp xác được không, làm ơn giúp mình đi, mình cảm ơn bạn nhiều lắm ! vì mình thương và nhớ em lửa lắm !