vì sao cá phượng hoàng nhà em chưa đẻ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi mephuonghoang, 26/4/08.

1. mephuonghoang

mephuonghoang New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá phượng hoàng nhà em nhìn giống sắp đẻ , bụng rất to và đỏ ,em đã bỏ cát vào hồ nhưng mà tại sao nó vẫn chưa đẻ nhỉ ? Các bác nào biết tại sao giúp em với .Cảm ơn mấy bác trước

2. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    trước hết xin bắt tay với bạn 1 cái mình cũng là fan của Phượng Hoàng đây ^^.chưa tới thời gian thích hợp thì tụi nó chưa chịu đẻ đâu , như cặp của mình nà tụi nó tìm hiểu nhau cả tháng trời vẫn chưa muốn có con dù con cái bụng bự lắm , nhưng khi nào bạn thấy hậu môn con mái lòi ra ống dẫn trứng , dọn dẹp giá thể là tiến hành cách ly cặp đó ngay , hoặc bạn cách ly tụi nó trong thởi gian bắt cặp , cá mái cảm thấy an toàn khi ko có khách lạ dòm ngó thì mới yên tâm sinh sản...^^ theo cá nhân của mình là thế , chúc sớm có cá con nhá

3. little_nemo

little_nemo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác ơi sao phân biệt đực cái vậy,m có 1 đôi mà chịu ko biết có phải cặp hay ko hay lại 2 thằng gay thì chết

4. borung

borung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con bụng đỏ là con mái.
    Con có 2 tia vây lưng số 2 và 3 dài hơn và vây ngực dài hơn là con trống. (Con trên hình avatar của Mephuonghoang là con trống)

5. nhanchi

nhanchi Active Member

Thích đã nhận:
    9
    bạn muôn cá mau đẻ thì cho ăn lăng quăng.....................50kt

6. hanhmcintyre

hanhmcintyre Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng có 1 cặp PH lùn (trống+mái), mua về chung 1 lần và cho vào chậu sen ngay. 2 con ko có vẻ gì là cắn nhau nhưng sau 2 ngày sau con trống lăn ra chết, trên người có vài vết bầm. Con mái thì vẫn khỏe mạnh bình thường. Có khi nào con mái ko chịu con trống đó rồi úynh nó ko nhỉ? Các bạn nào biết cách ép PH đẻ thành công ko chỉ mình với. Vd cách li trống mái 1 thời gian hay như thế nào?