Vì sao thành viên mới mua cá la hán không đẹp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trannhan90, 23/5/08.

1. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào các bạn thành viên mới
    Hôm nay mình có vài ý kiến đóng góp về vấn đề này . Các bạn mua cá La hán chưa đẹp ( đầu - màu - châu ) là do những nguyên nhân sau :
    1- Thiếu kinh nghiệm do mới nuôi cá la hán.
    2- Thiếu tiền nên chọn mua cá lớn cá con dòng cũ .
    3- Thiếu tự tin là do :
    a/ Chưa tin tưởng vào cá của các thành viên trên mạng bán vì nhìn hình đẹp nhưng khi gặp thì thấy chưa đẹp hoặc nhà xa hay ít cá để bán.
    b/ Một số cửa hàng đã bán dòng cá xấu không chất lượng .
    Để khắc phục tình trạng trên các bạn nên :
    1- Mở rộng giao tiếp và liên kết với những thành viên có kinh nghiệm lâu năm để trao đổi - bổ sung thêm kinh nghiệm.
    2- Mua cá của thành viên trên mạng có cá đẹp sẽ được giá hữu nghị và mở rộng giao lưu.
    3- Mua cá ở những cửa hàng quen và có uy tín đối với bạn..
    4- Nên để dành tiền kha khá vì những chú cá la hán đẹp bao giờ giá cũng hơi cao. ( Các bạn nên mua 1-2 con có chất lượng còn hơn mua nhiều con mà lớn lên phải phóng sinh thì rất tiếc đấy. )
    Chào và hẹn gặp lại chúc hội cá La hán ngày càng lớn mạnh nhé. Bạn nào xem bổ sung thêm ý kiến . Thanks
    Sorry các bạn vì mình post sai chủ đề. Đề nghị Mod xóa bài này dùm nhé. Thanks

Last edited: 23/5/08
  2. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    Nếu tập chơi, tập chữa bệnh cho cá, thì cứ nên sài cá vừa tiền, sau 1 năm có kinh nghiệm, nên sài cá đẹp về nuôi

3. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Đẹp xấu là tùy con mắt mỗi người thôi mà bạn.Nói kkf đẹp nhưng khoa thấy supreme lại là đẹp nhất.Tùy người thôi ah.

4. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cám ơn anh trannnhan90 về nhận xét,kkf nhiều châu sáng mà anh

5. bahung074

bahung074 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    theo mình có 2 lý do : một là thiếu kinh nghiệm hoặc có chỉ là lý thuyết mà thôi thứ hai là cái tôi trong mổi chúng ta (muốn tự mình nuôi từ một em bột khi lớn lên sẽ thành đẹp)nếu như vậy thì còn gì thú vị nửa.ai nuôi la hán mà không một lần thất bại.rồi sẽ thành công thôi mà.

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Tới giờ này KKF vẫn là VIP ( số 1 ) nhưng để sở hữu 1 chú KKF để các thành viên trầm trồ khen ngợi quả là cực kì khó với các thành viên mới đấy các bạn ui.