Vì sao thành viên mới mua cá la hán không đẹp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trannhan90, 23/5/08.

1. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào các bạn thành viên mới
    Hôm nay mình có vài ý kiến đóng góp về vấn đề này . Các bạn mua cá La hán chưa đẹp ( đầu - màu - châu ) là do những nguyên nhân sau :
    1- Thiếu kinh nghiệm do mới nuôi cá la hán.
    2- Thiếu tiền nên chọn mua cá lớn cá con dòng cũ .
    3- Thiếu tự tin là do :
    a/ Chưa tin tưởng vào cá của các thành viên trên mạng bán vì nhìn hình đẹp nhưng khi gặp thì thấy chưa đẹp hoặc nhà xa hay ít cá để bán.
    b/ Một số cửa hàng đã bán dòng cá xấu không chất lượng .
    Để khắc phục tình trạng trên các bạn nên :
    1- Mở rộng giao tiếp và liên kết với những thành viên có kinh nghiệm lâu năm để trao đổi - bổ sung thêm kinh nghiệm.
    2- Mua cá của thành viên trên mạng có cá đẹp sẽ được giá hữu nghị và mở rộng giao lưu.
    3- Mua cá ở những cửa hàng quen và có uy tín đối với bạn..
    4- Nên để dành tiền kha khá vì những chú cá la hán đẹp bao giờ giá cũng hơi cao. ( Các bạn nên mua 1-2 con có chất lượng còn hơn mua nhiều con mà lớn lên phải phóng sinh thì rất tiếc đấy. )
    Chào và hẹn gặp lại chúc hội cá La hán ngày càng lớn mạnh nhé. Bạn nào xem bổ sung thêm ý kiến . Thanks

2. detucaibang

detucaibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em chỉ xin nói 1 câu :Việt Nam đất chật người đông,Thach Sanh thì ít Lí Thông thì nhiều....Ai củng muốn lợi nhuận cả .........

3. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Vâng nhất chí với các bác,bọn em mới tập chơi lên có rất rất nhiều cái khó,và đa phần thiếu tự tin và kém về kinh tế,lên rất mong được sự giúp đỡ của các bác để phong trào ngày càng lớn mạnh !

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đừng bi quan thế các bạn. Theo tâm lý các bạn nghĩ ai cũng muốn giữ cá đẹp và bán đi những chú cá chưa đẹp. Suy nghĩ này không sai nhưng hiện nay trên diễn đàn vẫn có nhiều Ae bán cá chất lượng đấy. Mình o phải nhà kinh doanh đâu chỉ nói thật lòng với các bạn đấy.

5. kienlua

kienlua Active Member

Thích đã nhận:
    4
    bác trannhan nói phải đó! em tán thành ý kiến của bác! anh em ơi! mạnh dạn, tự tin lên!

6. khongthenhopa

khongthenhopa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em thấy bác nói rất có lý.Em xin ủng hộ bác cả 2 tay!(Mặc dù hơi muộn^^)
    Nhân tiện đây có bác nào ở HN mà bán em Supreme cỡ 2 ngón tay trở xuống thì PM em với nha!Em đang kết em này quá!THX